Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp tờ khai qua mạng

• Thread starter beckentan
  • Ngày gửi
K

ketoanquangvinh

Guest
18/6/14
14
2
3
hai phong
Giúp em với mọi người ơi!
Công ty em mới thành lập được 5 tháng, quý 2 vừa rồi em nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 2 theo mẫu 01A/TNDN. Vì là doanh nghiệp mới thành lập chưa có doanh thu và kê khai theo pp trực tiếp nữa. Lần đó em nộp cho cơ quan thuế thì được chấp nhận. Sang quý này bên thuế bắt buộc nộp thuế qua mạng, em cũng kê khai thuế TNDN tạm tính quý 3 này theo biểu mẫu 01A/TNDN mà toàn bị báo lỗi do tên tệp hoặc cấu trúc tệp bị sai là sao?
Ai biết giúp em với!
Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
beckentan

beckentan

Cao cấp
Bạn sử dụng phần mềm khai thuế nào để kê khai vậy, phải dùng htkk 3.2.5 và ihtkk 2.0.0?
File bạn kết xuất ra là file pdf hay xml
Bạn cài thêm itaxviewer 1.0.1 nữa ak

beckentan

beckentan

Cao cấp
Giúp em với mọi người ơi!
Công ty em mới thành lập được 5 tháng, quý 2 vừa rồi em nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 2 theo mẫu 01A/TNDN. Vì là doanh nghiệp mới thành lập chưa có doanh thu và kê khai theo pp trực tiếp nữa. Lần đó em nộp cho cơ quan thuế thì được chấp nhận. Sang quý này bên thuế bắt buộc nộp thuế qua mạng, em cũng kê khai thuế TNDN tạm tính quý 3 này theo biểu mẫu 01A/TNDN mà toàn bị báo lỗi do tên tệp hoặc cấu trúc tệp bị sai là sao?
Ai biết giúp em với!
Em cảm ơn!
Mà bạn làm tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 rồi cho mình hỏi, chỉ tiêu [21] bạn lấy doanh thu là đã trừ đi thuế GTGT phải nộp trong quý chưa dza?

X

xuanbg1111

Guest
12/9/14
36
1
8
30
em cũng vậy toàn gộp chung PDF có hết .không nộp phụ lục file Xcell

N

nguyenthuytkhd90

Guest
7/5/13
3
0
1
HN
HTKK 3.2.5 chưa cập nhật mẫu "bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ bán ra" theo thông tư 119, vẫn còn mẫu của thông tư 156 vậy được k mọi người, có ai nộp tờ khai thuế GTGT tháng này chưa ạ?
ai vào nộp tk tháng này gặp tình trạng như e ko ạ. e nộp tk GTGT tháng 9, tk TNCN quý 3 kết xuất XML , thông báo phát hành hóa đơn cũng kết xuất XML đều đc nhưng thông báo tình hình sử dụng hóa đơn thì khi nộp kê khai qua mạng lại báo định dạng sai :( ai chỉ giúp e vs ạ

beckentan

beckentan

Cao cấp
ai vào nộp tk tháng này gặp tình trạng như e ko ạ. e nộp tk GTGT tháng 9, tk TNCN quý 3 kết xuất XML , thông báo phát hành hóa đơn cũng kết xuất XML đều đc nhưng thông báo tình hình sử dụng hóa đơn thì khi nộp kê khai qua mạng lại báo định dạng sai :( ai chỉ giúp e vs ạ
Tháng rồi mình cũng gặp trường hợp đó ak, mà chỉ bị file báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thôi, bạn mình cũng gặp trường hợp vậy luôn, tưởng chữ ký số gặp vấn đề nên nhờ mấy anh kỹ thuật bên chữ ký số qua xem thì mấy anh liên lạc qua bên thuế họ bảo mới bắt đầu chuyển qua xml nên còn nhiều cái chưa hoàn chỉnh nên cái nào nộp k dc file xml thì cứ nộp pdf yk bạn. nào tới thời hạn bắt buộc chỉ nộp định dạng xml thì chắc sẽ nộp dc ak, khi đó bên thuế hoàn thiện chuyển đổi rồi ak,

• Like
Reactions: nguyenthuytkhd90
N

nguyenthuytkhd90

Guest
7/5/13
3
0
1
HN
Tháng rồi mình cũng gặp trường hợp đó ak, mà chỉ bị file báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thôi, bạn mình cũng gặp trường hợp vậy luôn, tưởng chữ ký số gặp vấn đề nên nhờ mấy anh kỹ thuật bên chữ ký số qua xem thì mấy anh liên lạc qua bên thuế họ bảo mới bắt đầu chuyển qua xml nên còn nhiều cái chưa hoàn chỉnh nên cái nào nộp k dc file xml thì cứ nộp pdf yk bạn. nào tới thời hạn bắt buộc chỉ nộp định dạng xml thì chắc sẽ nộp dc ak, khi đó bên thuế hoàn thiện chuyển đổi rồi ak,
Vậy là những file kia nộp XML, tình hình sử dụng hóa đơn nộp PDF vẫn đc ạ . Khi nào bắt buộc nộp tờ khai định dạng XML ạ ?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Theo hướng dẫn nộp t
Bạn tải lại HTKK 3.2.5 mới nhất trên trang của TCT để kết xuất XML cho BC26AC không bị lỗi nhé.

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Vậy là những file kia nộp XML, tình hình sử dụng hóa đơn nộp PDF vẫn đc ạ . Khi nào bắt buộc nộp tờ khai định dạng XML ạ ?
Hiện tại chỉ báo cáo QT TNCN là bắt buộc nộp bằng XML còn lại vẫn nộp bằng PDF được cho đến tháng 04/2015
....Sau khi nâng cấp, hệ thống Khai thuế qua mạng sẽ tiếp nhận song song hồ sơ thuế theo định dạng dữ liệu cũ (PDF, mã vạch) và hồ sơ thuế theo định dạng dữ liệu mới (XML). Người nộp thuế có thể gửi hồ sơ thuế theo định dạng cũ đến tháng 04/2015. Sau thời gian này, hệ thống chỉ tiếp nhận hồ sơ thuế theo định dạng XML. Nguồn: http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp?cat_id=101&news_id=881

• Like
Reactions: diemnguyenou
N

nguyenthuytkhd90

Guest
7/5/13
3
0
1
HN
Theo hướng dẫn nộp t

Bạn tải lại HTKK 3.2.5 mới nhất trên trang của TCT để kết xuất XML cho BC26AC không bị lỗi nhé.
e đã tải HTKK 3.2.5 mới nhất rồi ạ , e mới cài cách đây mấy ngày thôi.kết xuất XML báo lỗi cho mỗi báo cáo SD HD thôi, còn những tờ khai khác vẫn nộp đc bt ạ .

K

ketoanquangvinh

Guest
18/6/14
14
2
3
hai phong
Bạn sử dụng phần mềm khai thuế nào để kê khai vậy, phải dùng htkk 3.2.5 và ihtkk 2.0.0?
File bạn kết xuất ra là file pdf hay xml
Bạn cài thêm itaxviewer 1.0.1 nữa ak
Mình dùng htkk 3.2.5 và ihtkk 2.0.0 mà. Lúc đầu mình kết xuất ra PDF nhưng toan bị báo lỗi. Cũng may đọc được bài viết ở diễn đàn nào mình cũng ko nhớ rõ nữa, họ chỉ cho cách kết xuất ra XML, rồi mình kết xuất lại sang file xml lại gửi được :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA