Cập nhật lỗi HTKK 3.3.0

• Thread starter ohh accountant
  • Ngày gửi
M

moonsmile

Guest
11/3/15
1
0
1
32
Những ai cài đặt HTKK 3.3.0 trước ngày 18/01/2015 thì cài lại phần mềm nha. hầu hết các lỗi đã được sửa như bảng kê mua vào ghi số âm, tờ khai 03/TNDN khai lỗ...đã được sửa lỗi
cả nahf cho mi
- Bạn phải nhập trên file excel chuẩn của HTKK 3.3.0 thì mới tải lên được.

- Cách lấy file Excel chuẩn theo HTKK 3.3.0: Bạn đăng nhập vào phần mềm HTKK -> Trợ giúp -> Chọn bảng kê cần tải (bấm chuột trái vào đó là xong). theo hinh dưới:

P/S: Mình không biết cách up ảnh lên để bạn nhìn chi tiết nên bạn vào đây để xem chi tiết nhé: Cách tải dữ liệu từ Excel vào phần mềm HTKK
cả nhà ơi. cho em hỏi chút xíu. e tải phần mềm htkk về rồi nhưng lúc vào cài đặt chọn setup.exe nhưng lại không ra là sao nhỉ. nhờ mọi người chỉ cho em với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
cả nahf cho mi

cả nhà ơi. cho em hỏi chút xíu. e tải phần mềm htkk về rồi nhưng lúc vào cài đặt chọn setup.exe nhưng lại không ra là sao nhỉ. nhờ mọi người chỉ cho em với ạ

Bạn tải về rồi giải nén ra. Nếu máy có cài BKAV thì gỡ ra đi. Mình nghĩ nó chặn. Rồi mới bắt đầu cài.

C

chieuvenguocgio

Guest
9/3/14
4
0
1
30
hà nôi
e bị lỗi mục hàng hóa mua vào nó không nhảy số liệu liệu sang tờ khai là sao ạ,và không vào được mục kê khai bổ sung nữa,cứ vào là nó báo lỗi và tự thoát ra..chán..ai giúp em với,

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
e bị lỗi mục hàng hóa mua vào nó không nhảy số liệu liệu sang tờ khai là sao ạ,và không vào được mục kê khai bổ sung nữa,cứ vào là nó báo lỗi và tự thoát ra..chán..ai giúp em với,
Tự gõ vào các số hàng hóa và thuế GTGT ở mục này !

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Phải tự gõ vào, vì từ năm 2015 không phải gửi bảng kê mua vào, bán ra nữa nên bảng kê với tờ khai là độc lập với nhau đó.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Phải tự gõ vào, vì từ năm 2015 không phải gửi bảng kê mua vào, bán ra nữa nên bảng kê với tờ khai là độc lập với nhau đó.
Vụ này thuế làm cho tăng thêm thời gian kê khai phải không bạn hiền nhỉ :)

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Vụ này thuế làm cho tăng thêm thời gian kê khai phải không bạn hiền nhỉ :)
Hỗ trợ (HTKK) bị chửi hoài, ghét kỳ này tự khai tự nộp, tự kiểm soát, khi nào kiểm tra thì tự biết !

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Hỗ trợ (HTKK) bị chửi hoài, ghét kỳ này tự khai tự nộp, tự kiểm soát, khi nào kiểm tra thì tự biết !
Khó thì có kế toán lo :))

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
- KHông phải phần mềm lỗi bạn nhé, mà bạn nhập sai thôi.

- DN bạn bị lỗ đúng không. Bạn nhập số liệu bên PL 03-1A, sau đó phần mềm sẽ tự động cập nhật sang chỉ tiêu A1 bên tờ khai là trong ngoặc () là số âm.
- Tiếp đó bạn phải nhập số âm đó vào chỉ tiêu B13 -> Nhập số âm đó vào chỉ tiêu C3a. (Như vậy sẽ không xuất hiện chỉ tiêu C6, phần mềm sẽ không báo lỗi nữa)

Mình đang bị lỗi như thế này. Không xuất hiện chỉ tiêu C6, nhưng vẫn bị báo lỗi " Data bị lỗi lệch chỉ tiêu với tờ khai"
Không bị báo đỏ nhưng Ghi thành công :(

P

Pham Tr Anh Tho

Sơ cấp
Cho mình hỏi có ai bị lỗi khi lên bảng cân đối tài khoản khi kết xuất ra file XML như mìn không, dòng tổng cộng không có số liệu.
Loi bang can do tai khoan xml.png

Nhưng khi mình kết xuất ra file pdf thì lại có số liệu ở dòng tổng cộng.

Bang can doi tai khoan pdf khong bi loi.png Mình không biết bị sao nữa, mong mọi người giúp mình với.

Đính kèm

• Bang can doi tai khoan pdf khong bi loi.png
    Bang can doi tai khoan pdf khong bi loi.png
    110.3 KB · Lượt xem: 92
hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
Cho mình hỏi có ai bị lỗi khi lên bảng cân đối tài khoản khi kết xuất ra file XML như mìn không, dòng tổng cộng không có số liệu.
View attachment 15778

Nhưng khi mình kết xuất ra file pdf thì lại có số liệu ở dòng tổng cộng.

View attachment 15780 Mình không biết bị sao nữa, mong mọi người giúp mình với.

Cái này không phải lỗi bạn ơi. File XML do bên Thuế ko tạo ra không có tổng cộng rồi. Bạn cứ an tâm nộp nhé :)

K

KTTU02

Trung cấp
22/10/14
51
20
8
35
Mình đang bị lỗi như thế này. Không xuất hiện chỉ tiêu C6, nhưng vẫn bị báo lỗi " Data bị lỗi lệch chỉ tiêu với tờ khai"
Không bị báo đỏ nhưng Ghi thành công :(
Vậy bạn xem lại bên Pl 03-1A. có thể do bạn làm sai.

B

beeb

Guest
14/6/10
1
0
1
Cả nhà ơi cho mình hỏi mình nhập số liệu vào báo cáo tài chính HTKK 3.3.0 nhưng không nhập được số âm là sao? VD: Trong BCĐK, năm trước lợi nhuận sau thuế chưa phân phối là lỗ nhg ko làm sao nhập được số âm. Mọi ng chỉ bảo giúp cách khắc phục với ạ.

R

RUMS

Guest
25/1/10
67
2
8
Hà Nội
Vậy có ai mắc pải lỗi như mình không nhỉ, mình nhập dữ liệu vào phần mềm bình thường, kiết xuất và gửi bình thường, nhưng có một điều là mình kiểm tra foder Datafile thì tuyệt nhiên trống trơn, như vậy, lỡ mà có bị cài lại máy thì coi như là mất vì k có chút dữ liệu nào hết. Nhưng mà mình vào phần mềm, nx dữ liệu mình nhập vào thì đều hiện lên chuẩn cả.
Như vậy là sao nhỉ? thế dữ liệu nó lưu ở đâu?

A

aloteen247

Guest
30/10/14
4
1
1
33
tp Hồ Chí Minh
aloteen.vn
mấy cái này coi vậy chứ cứ lỗi này nọ hoài. không biết là tại người dùng hay tại phần mềm nữa. Mà nói thật hôm trước nay có nhiều lỗi lên diễn đàn nhờ có các cao thủ mới sửa được

hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
mấy cái này coi vậy chứ cứ lỗi này nọ hoài. không biết là tại người dùng hay tại phần mềm nữa. Mà nói thật hôm trước nay có nhiều lỗi lên diễn đàn nhờ có các cao thủ mới sửa được

có lỗi gì pm mình nhớ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA