Mỗi tuần một chuyên đề

cách quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2014

• Thread starter congtytanviet
  • Ngày gửi
C

congtytanviet

Guest
27/3/15
1
0
1
45
Chào cả nhà, mình là thành viên mới tham gia. Mình đang phải tự quyết toán thuế thu nhập cá nhân.. mình đã lên mạng tải form về (09/KK-TNCN) nhưng mình không biết cách nhập vào form này và cũng không biết như thế nào là đúng (để đi nộp thuế không bị trả về chỉnh sửa lại...)
Cả nhà giúp mình với. Mình đang ở Biên Hòa, có ai từng tự nộp thuế ở đây thì chỉ mình cách thức nộp luôn nhé
Cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dinh Thi Tam Dung

Guest
28/3/15
2
0
1
37
Công Ty mình có 3 lao động có thu nhập ở 2 nơi và mình đã hỏi ở bên Thuê' về trường hợp của 3 lao động này thì được biết là họ phải tự quyết toán thuế TNCN, nhưng họ không biết làm và mình không biết phải bắt đầu như thế nào nữa, mà sắp đến ngày phải nộp quyết toán thuế TNCN của Doanh nghiệp rồi, mong mọi người giúp cho

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Sẵn đề tài này, mình xin nêu thắc mắc về thu nhập chịu thuế TN cá nhân của lao động vụ việc hay thời vụ dưới 3 tháng. Nếu trong hợp dồng thời vụ có quy định trả cho người lao động có cả tiến ăn giữa ca thì khoản tiền ăn giữa ca này có được trừ ra khi xác định thu nhập chịu thuế TN Cá Nhân hay không?
Ví dụ cụ thể: ông A là lao động thời vụ có lương chính là 9 triệu/tháng + tiền ăn giữa ca là 300.000/tháng. Vậy khi xác định TNCT TNCN của ông A sẽ là 9.000.000 hay 9.300.000?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA