Mỗi tuần một chuyên đề

Vấn đề in trong excel

• Thread starter maihieu15
  • Ngày gửi
M

maihieu15

Sơ cấp
19/10/09
9
0
1
36
Tphcm
Gửi anh chị !
Anh chị vui lòng cho em hỏi : Em sử dụng 2 máy tính, em in cùng 1 file excel, cùng 1 máy in (theo hình thức Share), nhưng khi Print Preview lên thì 1 máy tính in được trọn vẹn nội dung trong file, còn 1 máy tính thì bị thừa qua nội dung, phải in thêm 1 trang nữa. Cho em hỏi tình trạng trên là vì sao ạ (Em đã kiểm tra Page setup, Margin, cả 2 máy tinh đều giống nhau) Mong anh, chị hướng dẫn, em muốn 2 máy tính in phải giống nhau (in trọn vẹn trong 1 tờ giấy không bị thừa nội dung )
Em cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maihieu15

Sơ cấp
19/10/09
9
0
1
36
Tphcm
Bạn "Set print area" là 1 trang đó xem.
Mình đã Set Print Area rồi nha bạn, kết quả vẫn bị thừa qua trang 2. Cái mình hỏi ở đây là tại sao cùng 1 file excel, cùng 1 máy in, và các hệ số của Page setup giống nhau nhưng khi Print ở 2 máy tính thì 1 cái in vừa tờ A4, 1 cái lại bị thừa ?
Thanks bạn

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Đấy là do bạn in qua mạng dữ liệu phải chạy vòng vèo nó bị bắt bụi nên to ra thêm một chút đấy.Bạn in trực tiếp mà xem chỉ có 1 trang bạn in qua mạng là thành 2 trang ngay :D

P

phongky2013

Trung cấp
28/5/14
92
10
8
32
Hà Nội
Gửi anh chị !
Anh chị vui lòng cho em hỏi : Em sử dụng 2 máy tính, em in cùng 1 file excel, cùng 1 máy in (theo hình thức Share), nhưng khi Print Preview lên thì 1 máy tính in được trọn vẹn nội dung trong file, còn 1 máy tính thì bị thừa qua nội dung, phải in thêm 1 trang nữa. Cho em hỏi tình trạng trên là vì sao ạ (Em đã kiểm tra Page setup, Margin, cả 2 máy tinh đều giống nhau) Mong anh, chị hướng dẫn, em muốn 2 máy tính in phải giống nhau (in trọn vẹn trong 1 tờ giấy không bị thừa nội dung )
Em cảm ơn !
bạn tham khảo video hướng dẫn cách căn chỉnh trang in trong excel luôn vừa khít trang giấy này nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA