Cần tìm phần mềm quản lý kho hàng theo hạn sử dụng của sản phẩm!

• Thread starter Qanhhce
  • Ngày gửi
Q

Qanhhce

Sơ cấp
1/1/14
24
6
3
31
Huế
Xin chào mọi người, em muốn tìm một phần mềm kế toán có thể quản lý kho hàng theo hạn sử dụng của sản phẩm, và có thể lập báo cáo (nếu được) nếu sản phẩm gần hết hạn sử dụng để công ty em có thể kế hoạch thanh lý kịp thời, tại công ty em thì hiện tại sử dụng ACsoft nhưng không đáp ứng được yêu cầu hiện tại của công việc nên em muốn tìm một phần mềm để kế toán kho. Hiện tại, em lên google tìm hiểu thì em thấy có rất nhiều phần mềm khác nhau, nhưng em không biết nên sử dụng phần mềm nào cho phù hợp.
Em mong anh, chị nào có hoặc đang sử dụng phần mềm nào tốt thì có thể chia sẻ hoặc giới thiệu cho em được không ạ!
Em xin chân thành cảm ơn!

• Like
Reactions: vuthanhgl
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Chỉ chuyên quản lý kho?

• Like
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
dùng excel ý

Q

Qanhhce

Sơ cấp
1/1/14
24
6
3
31
Huế
vâng, em cũng đã tự lập một file excel rồi, nhưng vấn đề phát sinh là mỗi một đợt nhập hàng thì hàng hóa nó có hạn sử dụng khác nhau, bán hàng tại công ty thì hầu hết là bán hàng lẻ nên thông thường bị dư lại vài món của lô hàng cũ.
Khi bán hàng thì nhân viên bán hàng chỉ lấy hàng bán thôi chứ không phải theo đúng quy tắc nhập trước xuất trước, bởi vậy, hầu như cuối tháng em đều phải kiểm kê lại hàng hóa để xác định rõ hạn sử dụng của từng loại hàng hóa để tiến hành thanh lý, mà việc này thì cực mất thời gian. Bởi vậy, em muốn tìm phần mềm hỗ trợ em khoản này.

• Like
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
vâng, em cũng đã tự lập một file excel rồi, nhưng vấn đề phát sinh là mỗi một đợt nhập hàng thì hàng hóa nó có hạn sử dụng khác nhau, bán hàng tại công ty thì hầu hết là bán hàng lẻ nên thông thường bị dư lại vài món của lô hàng cũ.
Khi bán hàng thì nhân viên bán hàng chỉ lấy hàng bán thôi chứ không phải theo đúng quy tắc nhập trước xuất trước, bởi vậy, hầu như cuối tháng em đều phải kiểm kê lại hàng hóa để xác định rõ hạn sử dụng của từng loại hàng hóa để tiến hành thanh lý, mà việc này thì cực mất thời gian. Bởi vậy, em muốn tìm phần mềm hỗ trợ em khoản này.
Vấn đề là quy tắc bán hàng của công ty bạn không hợp lý, muốn quản lý hsd thì bắt buộc phải xuất/nhập hàng bán/ cho/ mượn cũng phải căn cứ hsd.
Bạn có thể kiến nghị BGĐ công ty của bạn. Hiện tại các phần mềm bán hàng hầu như hỗ trợ chức năng theo dõi lote/date/nsx/ kho/kệ nên áp dụng không có gì khó!

• Like
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Các bạn muốn xin file hay link thì nhắn tin riêng nhé. Khu vực này chỉ trao đổi nghiệp vụ.

Sửa lần cuối:
  • Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA