Mỗi tuần một chuyên đề

Anh chị giúp emgiải quyết chốt sổ bh bị lỗi

• Thread starter nothinginyoureye
  • Ngày gửi
N

nothinginyoureye

Trung cấp
17/7/15
81
5
8
31
Anh chị ơi :((( em chốt sổ bảo hiểm cho 1 chị bên em đang cần gấp gấp lắm thì mang sổ lên sau đó chốt sổ cầm về thì họ không chốt cho mình ạ ( không có tờ giấy nhỏ nhỏ ghi thời gian đóng bh bên công ty em cho chị ấy ) mà chỉ có kèm 1 mẫu 07/SBH ghi là : bảng ghi quá trình đóng bhxh, bhtn ghi đầy đủ quá trình đóng của chị ấy có cả thời gian bên em, nhưng lại ko có dấu của bh huhu :((( thế là sao hả anh chị, em vội quá ko kiểm tra mang về nhà mới biết

Anh chị ai đã từng gặp trường hợp này trả lời sớm giúp em ạ. Em cảm ơn rất rất nhiều :((((

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LVM

Sơ cấp
12/7/08
19
2
3
QUẬN 7 - TP.HCM
nếu ở nước ngoài thì không sao - Còn ở VN thì phải có con dấu của cơ quan phát hành.

nếu mẫu 07 đó do cơ quan bảo hiểm in ra thì chịu khó đến phòng văn thư xin đóng con dấu treo.

thà chịu khó 1 lần mà yên tâm còn hơn sau này gặp rắc rối

Thân

N

nothinginyoureye

Trung cấp
17/7/15
81
5
8
31
vậy cho em hỏi là vì sao sổ của chị kia lại không như các sổ khác đc ạ mà lại có tờ rời A4 như thế ạ :(((( xin dấu có nhanh không chị :((( mẫu sổ này là sổ cũ chị ạ

L

linhchi122

Guest
28/8/15
1
0
1
45
Xin dấu ở BP 1 cửa là ok thôi

N

nothinginyoureye

Trung cấp
17/7/15
81
5
8
31
phù, mấy hôm nay em chạy đi chạy lại suốt vì trường hợp này đây anh chị ạ. Thì ra sổ bh này bị trùng bảo hiểm này chị ạ, nghĩa là đóng trùng bảo hiểm 1 tháng do đơn vị sơ suất không kiểm tra kĩ thời gian đóng bh ở công ty cũ của người lao động. Trường hợp này khá phức tạp và phải làm thủ tục THOÁI TRÙNG mất hơn tháng cơ anh chị ạ:((

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA