Hóa đơn chi phí vận chuyển làm thế nào cho hợp lý

• Thread starter hoahuongduong93
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong93

Guest
27/9/14
54
0
6
Em chào các anh/chị: Anh chị giúp em với ạ, em lấy chi phí vận chuyển hàng hóa về để hạch toán vào chi phí bán hàng, tuy nhiên bên bán chỉ xuất hóa đơn cho e 1 cục là chi phí vận chuyển tổng là 133 triệu do, vậy khi em hạch toán thì em có phải làm thêm bảng kê kèm theo hóa đơn giải trình về số km vận chuyển, số lượng hàng hóa vận chuyển để ra được 133 triệu đó k anh chị, nếu k có bảng kê giải trình kẹp theo đó thì lúc bên thuế vào em có bị bóc tách ra k ạ , anh chị giúp đỡ em với ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nvidia970gtx

Cao cấp
6/12/14
738
207
43
32
Em chào các anh/chị: Anh chị giúp em với ạ, em lấy chi phí vận chuyển hàng hóa về để hạch toán vào chi phí bán hàng, tuy nhiên bên bán chỉ xuất hóa đơn cho e 1 cục là chi phí vận chuyển tổng là 133 triệu do, vậy khi em hạch toán thì em có phải làm thêm bảng kê kèm theo hóa đơn giải trình về số km vận chuyển, số lượng hàng hóa vận chuyển để ra được 133 triệu đó k anh chị, nếu k có bảng kê giải trình kẹp theo đó thì lúc bên thuế vào em có bị bóc tách ra k ạ , anh chị giúp đỡ em với ạ!
cái bảng kê đó bắt bên bán phải làm cho bạn thì mới thanh toán, nếu ko có bảng kê đó, thấp thì thuế bỏ qua, nhưng cao tới 133 triệu thì nguy cơ cao là bị bóc ra, cho nên cần có hợp đồng, bảng kê chi tiết về lịch trình, cự ly vận chuyển, chủng loại khối lượng hàng hóa có xác nhận đóng dấu của bên bán để khỏi bị bóc ra

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Bạn xem lại HĐ V/C sẽ có các chi tiết mà bạn hỏi. Bạn cần kiễm tra tính hợp lý của giá V/C tại thời điểm đó thôi. Có HĐ rồi thì bạn không làm thêm gì khác.

H

hoahuongduong93

Guest
27/9/14
54
0
6
cái bảng kê đó bắt bên bán phải làm cho bạn thì mới thanh toán, nếu ko có bảng kê đó, thấp thì thuế bỏ qua, nhưng cao tới 133 triệu thì nguy cơ cao là bị bóc ra, cho nên cần có hợp đồng, bảng kê chi tiết về lịch trình, cự ly vận chuyển, chủng loại khối lượng hàng hóa có xác nhận đóng dấu của bên bán để khỏi bị bóc ra
dạ vâng ạ, vì mới đầu em nghĩ là có hóa đơn thì cứ hạch toán vào chi phí bán hàng thôi chứ k nghĩ là phải cần bảng kê ạ,

N

nguyenkhai2510

Guest
24/2/11
2
0
1
hn
Công ty mình mua gỗ keo rừng trồng về sản xuất gỗ ván ép, nhưng không có hóa đơn. Mình đang không biết xử lý như thế nào. Trong trường hợp mình lấy bảng kê lâm sản thì hồ sơ gồm những gì và xử lý chi phí như thế nào cho hợp lý được.???

Xin lỗi bài viết hơi ngoài luồng nhưng mình không biết viết bài mới ở đâu, mong các bạn thông cảm và giúp mình nhé.

N

nvidia970gtx

Cao cấp
6/12/14
738
207
43
32
Công ty mình mua gỗ keo rừng trồng về sản xuất gỗ ván ép, nhưng không có hóa đơn. Mình đang không biết xử lý như thế nào. Trong trường hợp mình lấy bảng kê lâm sản thì hồ sơ gồm những gì và xử lý chi phí như thế nào cho hợp lý được.???

Xin lỗi bài viết hơi ngoài luồng nhưng mình không biết viết bài mới ở đâu, mong các bạn thông cảm và giúp mình nhé.
thuốc đặc trị cho bạn là bảng kê 01/ TNDN, xem hướng dẫn lập trên google

N

nguyenkhai2510

Guest
24/2/11
2
0
1
hn
thuốc đặc trị cho bạn là bảng kê 01/ TNDN, xem hướng dẫn lập trên google

Chỉ cẩn dùng bảng kê 01/tndn mà không cần bổ sung thêm giấy tờ gì liên quan đến nguồn gốc lâm sản như bảng kê hả bạn

T

tramtt1978

Sơ cấp
18/9/18
4
0
1
45
Cho mình hỏi trên tờ hóa đơn vận chuyển bên bán xuất cho mình chỉ ghi : ở cột tên hàng hóa, dịch vụ ghi : Cước vận chuyển từ cần thơ đi : hậu giang : 3 chuyến, cần thơ : 2 chuyến, số tiền chưa VAT, vat ,tiền thanh toán. Cột số lượng và đơn giá không ghi. Như vậy hóa đơn đó có hợp lệ không ? và có cần lập bảng kê đính kèm không các bạn.

Sửa lần cuối:
T

tramtt1978

Sơ cấp
18/9/18
4
0
1
45
ho mình hỏi trên tờ hóa đơn vận chuyển bên bán xuất cho mình chỉ ghi : ở cột tên hàng hóa, dịch vụ ghi : Cước vận chuyển từ cần thơ đi : hậu giang : 3 chuyến, cần thơ : 2 chuyến, số tiền chưa VAT, vat ,tiền thanh toán. Cột số lượng và đơn giá không ghi. Như vậy hóa đơn đó có hợp lệ không ? và có cần lập bảng kê đính kèm không các bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA