Anh chị cho em hỏi ngu chút với ạ

• Thread starter Klinh93
  • Ngày gửi
K

Klinh93

Guest
5/10/15
6
0
1
31
Em mới học kế toán thưcj hành trên excel (em dùng 2007), a/c cho em hỏi
1/ em nhập số vào enter toàn hiện ra dấu "-", em chỉnh lại thế nào ạ?
2/ trong một cột em có nhiều mục I,II,III,IV, trong mỗi mục có các mục nho 1,2,3....e đã tính tổng từng mục nhỏ ra tổng mục I,II.... rồi!!! Giờ em phải dùng hàm nào để tính tổng các mục I,II.....
Em không thể dùng SUM kéo hết từ trên xuống được. Sẽ lặp lại các mục nhỏ, trong khj em chỉ tính tổng các mục lớn thôi.... Mà bấm cộng từng cái thì rất nhiều ạ?
Em mới biết excel, hỏi có khó hiểu chút a/c thông cảm dùm em ạ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
1. Bạn phải đưa file lên mình ms biết được.
2. bạn dùng hàm subtotal (9,...)

K

Klinh93

Guest
5/10/15
6
0
1
31
1. Bạn phải đưa file lên mình ms biết được.
2. bạn dùng hàm subtotal (9,...)
file đây ạ, ở sheet "NVL" đó bạn ơi! cứ gõ số vào nó lại ra "-" Bạn cho mình công thức subtotal cột tổng với ạ?

Đính kèm

• tự làm.xls
    3.3 MB · Lượt xem: 92
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Về dấu trừ đấy bạn bôi đen. Rồi chọn vào hình dưới đây

• Like
Reactions: Klinh93
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Còn tính tổng bạn muốn tính tổng sheet nào?

K

Klinh93

Guest
5/10/15
6
0
1
31
Còn tính tổng bạn muốn tính tổng sheet nào?
Sheet nvl lun ạ. Hàng đầu tiên ấy. Do minh không biết nên đã bấm cộng từng số lại. file đây ạ

Đính kèm

• thuchanh2.xlsx
    799.8 KB · Lượt xem: 76
S

senbonamlun

Guest
12/3/12
33
1
8
35
Lào Cai
Cho mình hỏi 1 chút là làm thế nào để đăng bài vậy?? Mình có nhiều điều muốn hỏi lắm mà không làm thế nào để đăng được, các bạn giúp mình nhé, Mình cảm ơn!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Cho mình hỏi 1 chút là làm thế nào để đăng bài vậy?? Mình có nhiều điều muốn hỏi lắm mà không làm thế nào để đăng được, các bạn giúp mình nhé, Mình cảm ơn!
Bạn vừa đăng bài đây còn gì nữa.

C

chau thieu son

Guest
21/9/15
41
4
8
34
file đây ạ, ở sheet "NVL" đó bạn ơi! cứ gõ số vào nó lại ra "-" Bạn cho mình công thức subtotal cột tổng với ạ?
Dùng subtotal không được vì bạn chỉ xem được khi bạn lọc những dòng tổng ra thôi, bảng NPL này mình thấy giống bảng chi tiết hơn là bảng tổng hợp, vì nó có thể hiện phát sinh từng ngày, mình xin góp í bảng file tổng hợp chỉ để những dòng vật tư thôi, bạn mở thêm một bảng chi tiết rồi nhập từng nghiệp vụ phát sinh, làm công thức để nó tự động chạy số tổng qua bảng tổng hợp. Xem file gửi kèm

Đính kèm

• NPL onl.xlsx
    45.5 KB · Lượt xem: 67
K

Klinh93

Guest
5/10/15
6
0
1
31
Dùng subtotal không được vì bạn chỉ xem được khi bạn lọc những dòng tổng ra thôi, bảng NPL này mình thấy giống bảng chi tiết hơn là bảng tổng hợp, vì nó có thể hiện phát sinh từng ngày, mình xin góp í bảng file tổng hợp chỉ để những dòng vật tư thôi, bạn mở thêm một bảng chi tiết rồi nhập từng nghiệp vụ phát sinh, làm công thức để nó tự động chạy số tổng qua bảng tổng hợp. Xem file gửi kèm
dạ đây là bảng chi tiết ạ, tại em học cô bảo về tìm hàm nào có thể ra được mà em không làm được ạ

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
dạ đây là bảng chi tiết ạ, tại em học cô bảo về tìm hàm nào có thể ra được mà em không làm được ạ
Dùng hàm sumif .

Đính kèm

• thuchanh2.xlsx
    828.7 KB · Lượt xem: 60

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA