Mỗi tuần một chuyên đề

Xin chỉ dẫn viết access quản lý

• Thread starter VickyTran132
  • Ngày gửi
V

VickyTran132

Guest
23/11/15
2
0
1
34
Thực sự lâu rồi (chắc hơn 3 năm) mình không dùng đến access nên giờ cần viết lại cứ ngẩn người ra không biết nên xây dựng CSDL sao. Nên mình post lên mong mọi người giúp.
Yêu cầu của mình: Cty mình, công nhân mỗi ngày làm ra 02 loại sản phẩm: cá nhân và nhóm. Mỗi ngày mình cần nhập số lượng sản phẩm mỗi loại theo tên từng công nhân vào dữ liệu.
Mỗi 02 tuần mình cần xuất dữ liệu báo cáo tổng số lượng sản phẩm mỗi loại theo từng công nhân.
Mong mọi người chỉ dẫn giúp mình cách lập CSDL như thế nào (từ table, querry, đến report)
Đồng thời mình muốn tạo giao diện để nếu người khác sử dụng cũng chỉ cần đánh ngày, tên công nhân, số sp mỗi loại và dữ liệu sẽ tự lưu trữ vào (không mở table hay querry ra)

Hic, hiện mình đang cần gấp, bạn nào hảo tâm vui lòng chỉ dẩn cụ thể, chi tiết tại post hoặc qua mail mình: vickytran1302@gmail.com

Thank you so much

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VickyTran132

Guest
23/11/15
2
0
1
34
Hic, có ai giúp mình hem :(
Mình đã làm xong phần form nhập dữ liệu nhưng phần report cứ vướng mắc hoài. Mình có thể cho tính tổng sản phẩm mỗi ngày nhưng không biết làm sao cho tính tổng sản phẩm của 1 công nhân trong 1 giai đoạn

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Để tính tổng sản phẩm của 1 công nhân trong 1 giai đoạn thì khi nhập dữ liệu sản phẩm bạn phải có 1 ô để chọn công nhân làm ra sản phẩm đó.Khi muốn tính tổng bạn bạn chỉ cần dựa trên điều kiện tên công nhân và điều kiện giai đoạn rồi tính tổng.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Muốn tính cái gì cũng phải có dữ liệu làm căn cứ , căn cứ thì khi thiết kế dữ liệu và khi nhập liệu phải kiểm soát được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA