Mỗi tuần một chuyên đề

2 MST trên 2 CMND

• Thread starter lekien688
  • Ngày gửi
L

lekien688

Guest
26/11/15
2
0
1
35
tình hình là giờ mình có 2 mst tncn của 2 cmnd do 2 cty đk tại 2 cục thuế HN và HCM. Mình có nên làm thủ tục đóng cái cũ của CMND cũ do cty cũ đk cho lại không các bạn. Hay để cả 2 cái có sao k ?? mình google thì thấy thủ tục đóng phải có cái tờ giấy chứng nhận đăng ký thuế cũ mới hủy đc, mà giờ về cty kia k hiểu nó có trả cho k, trụ sở chính trong TP HCM lận :(

mà cái mst cũ k hiểu bọn cty cũ nó đk cho mình từ bao h chỉ biết sau khi cty mới đk cho cái mới tra thử lại lòi ra cái cũ số CMND cũ -_-

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
tình hình là giờ mình có 2 mst tncn của 2 cmnd do 2 cty đk tại 2 cục thuế HN và HCM. Mình có nên làm thủ tục đóng cái cũ của CMND cũ do cty cũ đk cho lại không các bạn. Hay để cả 2 cái có sao k ?? mình google thì thấy thủ tục đóng phải có cái tờ giấy chứng nhận đăng ký thuế cũ mới hủy đc, mà giờ về cty kia k hiểu nó có trả cho k, trụ sở chính trong TP HCM lận :(
Bạn còn bản photo CMND cũ không?
Nếu còn bạn có thể cầm bản photo CMND cũ và mới lên Cục thuế hoặc Chi Cục Thuế quản lý cty bạn và đề nghị khóa MST của số CMND cũ.

• Like
Reactions: lekien688
L

lekien688

Guest
26/11/15
2
0
1
35
Bạn còn bản photo CMND cũ không?
Nếu còn bạn có thể cầm bản photo CMND cũ và mới lên Cục thuế hoặc Chi Cục Thuế quản lý cty bạn và đề nghị khóa MST của số CMND cũ.
thank bạn ! đơn giản vậy thôi hả bạn, lên thuế Hà Nội vẫn xóa đc MST của thuế HCM ah, k cần gửi vào HCM à

A

anh100391

Guest
10/11/11
2
0
1
33
Hà Nội
nếu không còn chứng minh thư cũ nữa thì giải quyết sao hả các b. CMT cũ mất

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA