Giúp em công thức

• Thread starter quangtrangltd
  • Ngày gửi
Q

quangtrangltd

Guest
14/12/15
3
0
1
39
Nhờ các anh chị và các bạn trong diễn đàn chỉ em công thức trong file đính kèm thoả mãn điều kiện sau: khi em chọn tên khách hàng bất kỳ trong danh sách tại ô E83 và tên nhãn hiệu trong danh sách ở ô F83 thì tương ứng các ô từ H83 đến H87 hiển thị chi tiết khối lượng tương ứng theo chủng loại cột bên cạnh (từ G83 đến G87) đã mua hàng trong tháng (em cập nhật việc giao hàng hàng ngày theo bảng tính bên trên). Em nghĩ đến việc dùng lồng hàm If nhưng như thế thì vẫn chưa giải quyết được yêu cầu trên. Em cảm ơn.

Đính kèm

• Bang theo doi khoi luong new.xls
    634.5 KB · Lượt xem: 92
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vinhntt

Guest
15/8/15
10
0
1
31
Mình đã chỉnh lại công thức, bạn xem thử có ok ko?

Đính kèm

• Bang theo doi khoi luong new.xls
    635 KB · Lượt xem: 63
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Nhờ các anh chị và các bạn trong diễn đàn chỉ em công thức trong file đính kèm thoả mãn điều kiện sau: khi em chọn tên khách hàng bất kỳ trong danh sách tại ô E83 và tên nhãn hiệu trong danh sách ở ô F83 thì tương ứng các ô từ H83 đến H87 hiển thị chi tiết khối lượng tương ứng theo chủng loại cột bên cạnh (từ G83 đến G87) đã mua hàng trong tháng (em cập nhật việc giao hàng hàng ngày theo bảng tính bên trên). Em nghĩ đến việc dùng lồng hàm If nhưng như thế thì vẫn chưa giải quyết được yêu cầu trên. Em cảm ơn.
Việc đầu tiên là đừng mergel cell.

Q

quangtrangltd

Guest
14/12/15
3
0
1
39
Mình gửi bạn file mình gõ công thức bên cạnh để bạn tham khảo nhé!
Cám ơn chị, không biết chị đã thử chưa, em tải file của chị nhưng thử nhưng công thức ko chạy. Chị xem giúp em nhé

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Cám ơn chị, không biết chị đã thử chưa, em tải file của chị nhưng thử nhưng công thức ko chạy. Chị xem giúp em nhé
công thức của chị ấy đúng nhưng phần b nhập mã khách hàng ở phần khai báo với tên khách hàng nhập ở cột J của bảng nó khác nhau, nên khi b thay đổi mã khách hàng ở phần bôi vàng thì kết quả thường để =0

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA