Clip hướng dẫn tổng hợp bảng lương các tháng phục vụ quyết toán thuế TNCN

• Thread starter The Hoang
  • Ngày gửi
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Mình có làm cái hướng dẫn tổng hợp các bảng lương sử dung công cụ Consolidate trong Excel để tổng hợp lương nhanh chóng và chính xác.
Mời các bạn tham khảo xem có thể áp dụng cho công việc của mình không nhé.
Good luck

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothimai2016

Trung cấp
27/2/16
70
10
8
40
KO xem dc ban oi

Sửa lần cuối:
dieuminh.huynh

dieuminh.huynh

User đã bị cấm truy cập
5/3/16
5
1
1
TPHCM
thanks bạn đã chia sẻ

K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
Cảm ơn bạn rất nhiều. Rất hay và hữu ích :D:D

T

Thạch Lam

Guest
8/9/14
223
10
18
34
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Rất hữu ích. Bạn cho mình hỏi chút là phụ cấp trách nhiệm không cho vào lương tính BHXH đúng không nhỉ? :D

K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Rất hữu ích. Bạn cho mình hỏi chút là phụ cấp trách nhiệm không cho vào lương tính BHXH đúng không nhỉ? :D
Phụ cấp trách nhiệm mình nhớ là có: Các khoản phụ cấp trốn đóng BHXH đến 2018 là: Ăn giữa ca, Hỗ trợ xăng xe, Tiền điện thoại, tiền nhà. Bạn thay phụ cấp trách nhiệm bằng phụ cấp hoàn thành công việc cho cái tên nó lách đc.

R

rubytran2015

Guest
11/5/16
8
0
1
34
chào bạn! mình có chút thăvs mắc là bảng lương của bạn 12 tháng mẫu giống nhau, còn ví dụ bảng lương 12tháng mà 1 số tháng có thêm các mục khcacs sẽ làm cho số cột ko đồng nhất thì phải xử lý thế nào nhỉ?abạn cho mình ý kiến nha thanks,

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Bạn thử sắp xếp lại cấu trúc của các bảng lương từng tháng cho đông nhất đối với những cột tháng nào cũng có. Vd: tháng 1 bảng lương có tên nv, luon, bao hiem, thue, thuc lanh. Tháng 2 bảng lương có tên nv, luong, thuong, bao hiem, thue, thuc lanh. Thì bạn thêm mộtt cột thuong vao ngay sau cột luong của bảng lương tháng 1, khi đó các bảng lương sẽ có cấu trúc giống nhau và làm theo cách này.
Hoặc có thể sắp xếp các cột giống như từ trái sang, cột khác nhau để hết bên phải rồi làm. Như vd trên sẽ là bảng lương tháng 1 tên nv, luong, bao hiem, thue, thuc lanh và bảng lương tháng 2 sẽ sắp xếp lại thành tên nv, luong, bao hiem, thue, thuc lanh, thuong
Good luck
chào bạn! mình có chút thăvs mắc là bảng lương của bạn 12 tháng mẫu giống nhau, còn ví dụ bảng lương 12tháng mà 1 số tháng có thêm các mục khcacs sẽ làm cho số cột ko đồng nhất thì phải xử lý thế nào nhỉ?abạn cho mình ý kiến nha thanks,

R

rubytran2015

Guest
11/5/16
8
0
1
34
à cách này thì ,mình cũng làm rồi nhưng hơi thủ công cái công đoạn đấy. nên muốn tham khảo bạn xem có cách nào nhanh hơn ko. hi

D

dongthigiang

Guest
14/9/16
11
0
1
31
mình muốn tổng hợp 12 bảng lương trên 1 sheet, mà số lượng nhân viên ở mỗi tháng là không giống nhau, tức là có thêm có bớt thì phải làm thế nào .xin cảm ơn

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
mình muốn tổng hợp 12 bảng lương trên 1 sheet, mà số lượng nhân viên ở mỗi tháng là không giống nhau, tức là có thêm có bớt thì phải làm thế nào .xin cảm ơn
Số lượng nhân viên mỗi tháng thay đổi đều làm được bạn nhé. Bạn xem kỹ lại trong clip sẽ thấy có tháng số lượng nhân viên nhiều, có tháng số lượng nhân viên ít đi đấy. Cứ thực hiện đúng theo hướng dẫn trong clip đó là được nhé.
Good luck

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Xem nhiều