Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng bảo hiểm những năm trở về trước có được không?

• Thread starter hoanang1
  • Ngày gửi
H

hoanang1

Guest
21/1/08
40
0
6
Hà Nội
Em nhờ các anh chị giúp em với ạ, Công ty em có anh sinh năm 1973, mà năm nay 2016 mới bắt đầu đóng bảo hiểm. Hiện tại tính năm để sau này hưởng lương hưu thì thiếu mất 3 năm trong tổng 20 năm phải đóng.
Em có cách nào để đóng 1 lần số tiền bảo hiểm cho 3 năm đã qua không ạ? Rất mong nhận được hồi âm của anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Svkt2

Trung cấp
4/6/15
129
17
18
34
Không có cách nào đâu em ơi. chỉ có cách sau này nếu không đủ 20 năm thì e có thể đóng 1 lần cho 3 năm còn thiếu để đủ 20 năm thui. hoặc đóng BH tự nguyện cho đủ cũng đc

• Like
Reactions: hoanang1
H

hoanang1

Guest
21/1/08
40
0
6
Hà Nội
hic, vậy là không đóng được cho những năm trở về trước. Nhưng vẫn có thể đóng bù cho 3 năm thiếu phải không ạ??? Em chỉ lo sau này không được thì thật sự tiếc quá ạ:(

S

Svkt2

Trung cấp
4/6/15
129
17
18
34
hic, vậy là không đóng được cho những năm trở về trước. Nhưng vẫn có thể đóng bù cho 3 năm thiếu phải không ạ??? Em chỉ lo sau này không được thì thật sự tiếc quá ạ:(
Được. chắc chắn được . Bạn phải tham khảo luật nhiều hơn đi. Như trước đây thì có cách duy nhất là đóng BHXH tự nguyện thêm để đủ. nhưng giờ cho phép đóng 1 lần cho đủ thời gian để hưởng lương hưu rùi nhé.

• Like
Reactions: hoanang1
H

hoanang1

Guest
21/1/08
40
0
6
Hà Nội
Được. chắc chắn được . Bạn phải tham khảo luật nhiều hơn đi. Như trước đây thì có cách duy nhất là đóng BHXH tự nguyện thêm để đủ. nhưng giờ cho phép đóng 1 lần cho đủ thời gian để hưởng lương hưu rùi nhé.
Dạ vâng ạ, em cảm ơn anh/chị rất nhiều. Vậy em yên tâm hơn rồi ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA