Mỗi tuần một chuyên đề

đóng dấu mộc hóa đơn

• Thread starter tuongvi9113
  • Ngày gửi
tuongvi9113

tuongvi9113

Guest
27/4/16
6
0
1
29
em thực tập kế toán tại công ty nhỏ, vấn đề là em có lỡ đóng dấu mộc ngược ở 1 tờ hóa đơn bán hàng mà là liên đỏ. Em có xem qua điều khoản và quy định, thì chưa có quy định về việc đóng dấu mộc ngược, lúc trước bên em cũng có nhận được tờ hóa đơn bán hàng bên cty khác mà chị kế toán trưởng nói không sao nhưng em vẫn sợ lắm ạ. Cho em hỏi em đóng mộc như vậy có bị gì không ạ. Em căm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyetchinh11

Trung cấp
28/5/13
135
35
28
Hà Nội
em thực tập kế toán tại công ty nhỏ, vấn đề là em có lỡ đóng dấu mộc ngược ở 1 tờ hóa đơn bán hàng mà là liên đỏ. Em có xem qua điều khoản và quy định, thì chưa có quy định về việc đóng dấu mộc ngược, lúc trước bên em cũng có nhận được tờ hóa đơn bán hàng bên cty khác mà chị kế toán trưởng nói không sao nhưng em vẫn sợ lắm ạ. Cho em hỏi em đóng mộc như vậy có bị gì không ạ. Em căm ơn ạ

Bạn xem giải đáp trong này nhé! Một số trường hợp thì vẫn được bỏ qua sai sót này và dùng HĐ bình thường không cần điều chỉnh, chắc chắn thì làm theo hướng dẫn bên dưới nhé!

http://thue.binhphuoc.gov.vn/3cms/s...495&ajax=1&cat=1363590410488&id=1420517290899

tuongvi9113

tuongvi9113

Guest
27/4/16
6
0
1
29
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
mà chị ơi sao bạn e nói nếu thuế truy ra là bị đóng tiền phạt á chị, em sợ quá à
Cơ sở pháp lý đã có để em thực hiện rồi mà còn sợ gì? "Bạn em nghe nói" thì hỏi lại bạn em dẫn luận cơ sở pháp lý ra xem nào.

Nếu chưa chắc chắn thì giở thông tư về hoá đơn chứng từ / dùng công cụ tìm kiếm để tìm những văn bản của CQ thuế liên quan vấn đề của mình ... đọc đi đọc lại cho bớt sợ rồi tự tin làm việc nhé.

tuongvi9113

tuongvi9113

Guest
27/4/16
6
0
1
29
Cơ sở pháp lý đã có để em thực hiện rồi mà còn sợ gì? "Bạn em nghe nói" thì hỏi lại bạn em dẫn luận cơ sở pháp lý ra xem nào.

Nếu chưa chắc chắn thì giở thông tư về hoá đơn chứng từ / dùng công cụ tìm kiếm để tìm những văn bản của CQ thuế liên quan vấn đề của mình ... đọc đi đọc lại cho bớt sợ rồi tự tin làm việc nhé.
Dạ em cảm ơn ạ

Dante2111

Dante2111

Cao cấp
29/3/16
454
87
28
30
mà chị ơi sao bạn e nói nếu thuế truy ra là bị đóng tiền phạt á chị, em sợ quá à
Làm kế toán không có vụ nghe nói đâu bạn, muốn giải trình không bị phạt hay phạt thì dẫn thông tư, nghị định ra thôi bạn ơi ~.~

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA