Mỗi tuần một chuyên đề

Sua loi trong cong thuc cong

• Thread starter PHAM BAO TRUNG
  • Ngày gửi
P

PHAM BAO TRUNG

Guest
24/6/16
5
1
1
36
Mình có file số liệ dowl về nhưng khi dùng công thức cộng ở cột D và J thì bị lỗi.

Bạn nào biết cách xữ lý ký tự trống giúp mình nhé.

Mình đã dung hàm trim, value nhưng không được.

Đính kèm

• GIUP.xlsx
    9.4 KB · Lượt xem: 53
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tinthanhnam

Guest
7/4/09
3
0
1
Nam Định
Mình có file số liệ dowl về nhưng khi dùng công thức cộng ở cột D và J thì bị lỗi.

Đính kèm

• GIUP.xlsx
    9.4 KB · Lượt xem: 37
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

nhập vào cột D số 0

P

PHAM BAO TRUNG

Guest
24/6/16
5
1
1
36
VÌ BẢNG SỐ LIỆU CỦA MÌNH RẤT NHIỀU ĐẾN 2000 Ô. NÊN MÌNH NHỜ CÁC BẠN GIÚP CÓ CÔNG THỨC NÀO GIÚP MÌNH.

HIỆN TẠI MÌNH CŨNG LÀM THỦ CÔNG NHƯ BẠN HƯỚNG DẪN. HOẶC KÍCH DOUBLE VÀO Ô, HOẶC LỌC COPPY GIÁ TRỊ '0' VÀO. NÓI CHUNG CÁCH NÀO CŨNG TỐN CÔNG HẾT.

HUHU GIÚP MÌNH

B

b15qth2

Trung cấp
20/4/15
54
20
8
38
Nếu những ô trống đó bạn muốn thay thế bằng số "0", chỉ cẩn bôi đen toàn bộ vùng trống đó, nhấn Ctrl+H (chức năng tìm kiếm và thay thế) thay thế toàn bộ các ô trống đó ="0" là ok

P

PHAM BAO TRUNG

Guest
24/6/16
5
1
1
36
Nếu những ô trống đó bạn muốn thay thế bằng số "0", chỉ cẩn bôi đen toàn bộ vùng trống đó, nhấn Ctrl+H (chức năng tìm kiếm và thay thế) thay thế toàn bộ các ô trống đó ="0" là ok

Cảm ơn bạn. Cách bạn cũng hay. Nhưng cho mình hỏi lý do tại sao có lỗi đó được không?

Bởi vì chỉ cần kích double vào ô trống thì côgn thức lại được. còn khồn sẽ bị báo lỗi #VALUE

B

b15qth2

Trung cấp
20/4/15
54
20
8
38
Cảm ơn bạn. Cách bạn cũng hay. Nhưng cho mình hỏi lý do tại sao có lỗi đó được không?

Bởi vì chỉ cần kích double vào ô trống thì côgn thức lại được. còn khồn sẽ bị báo lỗi #VALUE
Theo mình thì đó là lỗi định dạng.
Trước đó bảng đó định dạng text, khi bạn làm việc bạn chuyển sang định dạng number chẳng hạn, thì những dữ liệu trước đó vẫn được hiểu là text, trừ khi bạn nhập dữ liệu mới or click double khi đó ô mới được chuyển sang định dạng mới là number. Nên vì click vào từng ô mình sẽ là động tác thay thế.
Đây là theo cách hiểu của mình.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA