Mỗi tuần một chuyên đề

Xác định chi phí khống chế

• Thread starter THULE1212
  • Ngày gửi
T

THULE1212

Guest
18/5/16
6
0
1
31
Mọi người cho em hỏi cách tính mức khống chế chi phí quang cáo là bao nhiêu nếu
cp bán hàng : 63tr,
CP QLDN: 56tr
chi phí giá vốn: 41tr
(chi phí trong 1 quý), vậy bên em có thể lấy vào chi phí quãng cáo trong quý là bao nhiêu để không việc mức khống chế 15% ah?
Thanks mọi người và mong nhận được sự giúp đỡ:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
caochienpy

caochienpy

Cao cấp
21/8/10
412
180
43
cao xa lam thao phu tho
Chi phí quảng cáo tiếp khách... theo quy định hiện hành không bị khống chế nhưng phải đảm bảo tính hợp lý hợp lệ .
Phù hợp với ngành nghề kinh doanh chính của doanh nghiệp chứ không phải là thích lấy bao nhiêu thì lấy .

• Like
Reactions: Lặng Yên
blogketoan

blogketoan

Trung cấp
Mọi người cho em hỏi cách tính mức khống chế chi phí quang cáo là bao nhiêu nếu
cp bán hàng : 63tr,
CP QLDN: 56tr
chi phí giá vốn: 41tr
(chi phí trong 1 quý), vậy bên em có thể lấy vào chi phí quãng cáo trong quý là bao nhiêu để không việc mức khống chế 15% ah?
Thanks mọi người và mong nhận được sự giúp đỡ:)
Hi bạn,
Từ 1/1/2015 đã bỏ mức trần khống chế 15% đối với khoản chi quảng cáo. Theo luật số 71/2014/QH13 đó!

• Like
Reactions: THULE1212
T

THULE1212

Guest
18/5/16
6
0
1
31
tính hợp lý hợp lệ là xác định như thế nào anh caochienpy,nếu dựa vào chi phí em đã nêu ở trên ah? bên em là DN thương mại ạ,

T

THULE1212

Guest
18/5/16
6
0
1
31
thanks bạn blogketoan nhé, vần đề là mình ko biết cách xác định chi phí quãng cáo cho dn mình bao nhiêu cho hợp lý.

blogketoan

blogketoan

Trung cấp
tính hợp lý hợp lệ là xác định như thế nào anh caochienpy,nếu dựa vào chi phí em đã nêu ở trên ah? bên em là DN thương mại ạ,
Mình cho ví dụ cty bạn mỗi tháng có hóa đơn Quảng cáo của Cty Mua Bán. Tổng Doanh thu 1 tháng là 50tr, Tổng chi phí tháng đó là 35tr, nếu trong 35tr chi phí+ giá vốn đó mà phí quảng cáo chiếm hết ví dụ 20tr trở lên là bất hợp lý rồi, bạn có nghĩ vậy không?

• Like
Reactions: fukukean
H

hoa1973

Cao cấp
22/2/14
213
38
28
ho chi minh
thanks bạn blogketoan nhé, vần đề là mình ko biết cách xác định chi phí quãng cáo cho dn mình bao nhiêu cho hợp lý.
Bạn à, cái tính hợp lý hợp lệ này nó không có một quy chuẩn nào cả giải thích thì cũng khó nhưng bạn tạm hình dung như thế này: doanh thu 10tr mà chi phí quảng cáo hết 6tr thì bạn thấy không hợp lý rồi đó nhưng mình nói đây là nói chung còn phải tùy thuộc vào đặc thù riêng mặt hàng kd của mỗi DN chẳng hạn như ví dụ trên của mình thì đối với DN này thì kg hợp lý nhưng đối với DN mới thành lập mặt hàng của họ đến với người tiêu dùng phải cần dùng đến kênh quảng cáo nhiều thì lại hợp lý. Nói chung bạn làm mà thấy có cơ sở để giải trình được với thuế là hợp lý

• Like
Reactions: fukukean
T

THULE1212

Guest
18/5/16
6
0
1
31
Em cám ơn mọi người nhiều nhé, em giải quyết xong vụ này rồi ah:))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA