hỏi đáp kế toán

• Thread starter thủy chung 2808
  • Ngày gửi
L

Linh9898

Sơ cấp
13/11/20
4
1
3
26
Tất cả hóa đơn chứng từ liên qua đến thuế, sổ sách kế toán (vd: hóa đơn mua vào, hợp đồng kinh tế,....) bạn đều chuyển về tổng cty.
Trường hợp của bạn gọi là Kế toán nội bộ, không cần hạch toán sổ sách kế toán, hay lập các báo cáo liên quan đến thuế.
Còn công việc cụ thể của bạn như thế nào thì tùy theo công việc của cty bạn. Trước mắt là tập hợp, phân loại, lưu trữ (nếu có) tất cả các loại hồ sơ từ khách hàng và đối tác (nói nôm na cho dễ hiểu là bạn giống như trung gian giữa khách hàng và tổng cty của bạn)
Hy vọng bạn sớm thích nghi với cv mới!
Goodluck!
chị ơi chị có biết câu hỏi này của em ko chị trả lời giúp em với ạ ,," xe tec đi lấy hàng(xăng Dầu) thay dầu máy 7lit, thì cho khoản này vào đâu ạ , em mới vào nghề nên chưa rõ ạ ,"

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

jane2906

Sơ cấp
16/8/08
36
0
6
TPHCM
chị ơi chị có biết câu hỏi này của em ko chị trả lời giúp em với ạ ,," xe tec đi lấy hàng(xăng Dầu) thay dầu máy 7lit, thì cho khoản này vào đâu ạ , em mới vào nghề nên chưa rõ ạ ,"
Này em hạch toán vào 642 nhe

L

Lam Ha Ha

Sơ cấp
10/2/22
3
0
1
29
Các Anh Chị cho em hỏi là, trên bảng CĐPS TK 4212 nằm bên Nợ (tức là lỗ), nhưng khi lên bảng 03/03/02A/TNDN (loại các chi phí ko đc trừ) thì lãi và đóng thuế. Vậy em chỉ kết chuyển TK 4212 qua năm mới, chứ ko phải kết chuyển lỗ phải ko ạ? Em cảm ơn !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA