Cập nhật văn bản kế toán mới nhất

• Thread starter Violet1989
  • Ngày gửi
Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
Chào cả nhà!
Em đang nuôi ý định đọc thật nhiều các văn bản liên quan đến kế toán để ứng tuyển vào vị trí KTTH. Chẳng là trên kệ sách nhà em vẫn còn cuốn "26 chuẩn mực kế toán" mua từ lúc còn sinh viên (xuất bản năm 2009) không bây bây giờ có còn dùng được không? có thay đổi gì chưa? Nhân tiện bác nào biết các thông tư hay văn bản luật nào liên quan đến thuế (mới nhất) thì giới thiệu em với ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
Anh chị nào giỏi kế toán giúp em với ạ! :( Em thật sự muốn bổ sung kiến thức kế toán nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu, tra website luật kế toán thì có quá nhiều thông tư nghị định mới ra, không biết là nên đọc cái nào ạ?:(

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Anh chị nào giỏi kế toán giúp em với ạ! :( Em thật sự muốn bổ sung kiến thức kế toán nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu, tra website luật kế toán thì có quá nhiều thông tư nghị định mới ra, không biết là nên đọc cái nào ạ?:(
hiện nay chuẩn mực kế toán đã có đầy đủ bạn tải về xem nhé vào trang thông tin của BTC ý
ngoài ra để làm được KTTH bạn phải thường xuyên cập nhật các văn bản pháp luta về thuế, kiểm toán và các chế độ kế toán mới vì các chế độ này thường xuyên thay đổi theo yêu cầu thực tế các TL này thường xuyên được cập nhật trên các trang của BTC, cục thuế nhất là trang của thư viện pháp luật y

S

sonhacompany

Guest
3/11/15
4
1
3
39
Chuẩn mực thì hầu như không có sự thay đổi đâu em ah

• Like
Reactions: Violet1989
Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
hiện nay chuẩn mực kế toán đã có đầy đủ bạn tải về xem nhé vào trang thông tin của BTC ý
ngoài ra để làm được KTTH bạn phải thường xuyên cập nhật các văn bản pháp luta về thuế, kiểm toán và các chế độ kế toán mới vì các chế độ này thường xuyên thay đổi theo yêu cầu thực tế các TL này thường xuyên được cập nhật trên các trang của BTC, cục thuế nhất là trang của thư viện pháp luật y
Mình biết là trên mấy trang đó có đầy đủ hết nhưng nhiều quá không biết nên đi từ cái nào :( , bạn rành về văn bản kế toán thì liệt kê giúp mình 1 số thông tư, nghị định cần thiết (để mình đi từ ít đến nhiều í). Xin đa tạ !:)

Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
B

biển đêm dạy sóng

Guest
13/6/16
5
1
3
30
chuẩn mực là cái chung rồi nên không thay đổi nhiều, chủ yếu thay đổi là thông tư và nghị định thôi.

B

biển đêm dạy sóng

Guest
13/6/16
5
1
3
30
chuẩn mực là cái chung rồi nên không thay đổi nhiều, chủ yếu thay đổi là thông tư và nghị định thôi.

• Like
Reactions: Violet1989
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Mình biết là trên mấy trang đó có đầy đủ hết nhưng nhiều quá không biết nên đi từ cái nào :( , bạn rành về văn bản kế toán thì liệt kê giúp mình 1 số thông tư, nghị định cần thiết (để mình đi từ ít đến nhiều í). Xin đa tạ !:)
Vì nó có khá nhiều nè mình nêu một số loại văn bản cần quan tâm như
Luật kế toán, luật quản lý thuế
Chế độ kế toán như TT20; QD48
Chuẩn mực kế toán, kiểm toán
Các nghị định, thông tư về thuế GTGT, TNDN, TNCN ....hiện hành
Quy định về quản lý, phát hành, sử dụng hóa đơn
Chế độ khấu hao TSCĐ
......
Trong quá trình thực hiện hạch toán, kiểm tra hồ sơ chứng từ vướng mắc đâu bạn sẽ tìm hiểu thêm

Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
Vì nó có khá nhiều nè mình nêu một số loại văn bản cần quan tâm như
Luật kế toán, luật quản lý thuế
Chế độ kế toán như TT20; QD48
Chuẩn mực kế toán, kiểm toán
Các nghị định, thông tư về thuế GTGT, TNDN, TNCN ....hiện hành
Quy định về quản lý, phát hành, sử dụng hóa đơn
Chế độ khấu hao TSCĐ
......
Trong quá trình thực hiện hạch toán, kiểm tra hồ sơ chứng từ vướng mắc đâu bạn sẽ tìm hiểu thêm
Hihi, cảm ơn bạn nhiều! Mà cái quyết định 48 được thay bằng TT200 rồi mà bạn? (mình hỏi có ngu ngơ thì cũng đừng cười mình nhé ^_^)

Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Bạn @Violet1989 tham khảo trang thư viện của Webketoan tại http://thuvien.webketoan.vn/ nhé.
Chúng tôi cập nhật văn bản mới thường xuyên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA