Định mức xe tải-cần gấp ạ!!!

• Thread starter Táo
  • Ngày gửi
T

Táo

Guest
5/8/16
21
4
3
31
Bác nào có mức tiêu hao nhiên liệu xe tải 14 tấn của Trường Giang cho em với ạ!!! Em đang cần gấp. Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kế Toán Thuế HN

Cao cấp
16/6/16
592
156
43
37
Thông số kỹ thuật 21L/100km
bạn có thể tự đưa ra định mức phù hợp cho xe không tải, có tải, đường đồng bằng, đường đồi núi....

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Thông số kỹ thuật 21L/100km
bạn có thể tự đưa ra định mức phù hợp cho xe không tải, có tải, đường đồng bằng, đường đồi núi....
Bên mình có 3 xe, không thực hiện vận chuyển thuê, mà là di chuyển tới các công trình hoặc vận chuyển dồ lung tung, mấy ông xế đi rồi mang hóa đơn về thôi, không có định mức gì cả.

Lượng dầu theo HĐ cũng khá nhiều đang lo bị tách ra, nhưng mình không biết có cái gì làm căn cứ để khỏi tách ra k, vì nó là lượng xăng thực tế chạy. Bác có lời khuyên nào cho em trong vụ này không?

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Bên mình có 3 xe, không thực hiện vận chuyển thuê, mà là di chuyển tới các công trình hoặc vận chuyển dồ lung tung, mấy ông xế đi rồi mang hóa đơn về thôi, không có định mức gì cả.
Lượng dầu theo HĐ cũng khá nhiều đang lo bị tách ra, nhưng mình không biết có cái gì làm căn cứ để khỏi tách ra k, vì nó là lượng xăng thực tế chạy. Bác có lời khuyên nào cho em trong vụ này không?

Căn cứ để phục vụ QL và giải trình chi phí khi thanh, kiễm tra là: Định mức và nhật trình cho từng xe. Nhật trình để biết số km, tấn hàng xe V/C trong tháng. Định mức để biết số xăng, dầu mà xe được tiêu hao trong tháng đó.

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Căn cứ để phục vụ QL và giải trình chi phí khi thanh, kiễm tra là: Định mức và nhật trình cho từng xe. Nhật trình để biết số km, tấn hàng xe V/C trong tháng. Định mức để biết số xăng, dầu mà xe được tiêu hao trong tháng đó.
Bác ơi, mấy ông tài xế ở công trường em còn làm biện pháp mạnh được, chứ sếp em đi, bảo bác ấy ghi lịch, bác đập em......

K

Kế Toán Thuế HN

Cao cấp
16/6/16
592
156
43
37
Bác ơi, mấy ông tài xế ở công trường em còn làm biện pháp mạnh được, chứ sếp em đi, bảo bác ấy ghi lịch, bác đập em......
bảo bác ấy, làm khó em thì thuế kiểm tra bác mất tiền,
làm thuê cũng phải có cái giá của làm thuê chứ, mỗi người có chuyên môn & mục đích riêng, hợp tác tốt thì cả 2 bên cùng có lợi ích nhiều, như bên mình đây, sếp muốn nhờ ai thì phải hỏi là có rảnh không mới được nhờ, xong việc thì phải cảm ơn, những việc ngoài công việc đã được phân công thì phải cảm ơn bằng hiện vật. có như vậy thì ai làm việc cũng tận tâm, & công việc có chất lượng tốt nhất.

• Like
Reactions: HO Anh Hue

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA