Quyết toán đóng MST cho nhà thầu phụ nước ngoài hoạt động tại VN

• Thread starter t3phuong
  • Ngày gửi
T

t3phuong

Sơ cấp
3/1/07
42
5
8
TP.HCM
Các anh chị em cho mình hỏi: Nhà thầu phụ nước ngoài thực hiện dự án tại VN, nộp thuế GTGT theo pp khấu trừ, thuế TNDN theo tỷ lệ % trên doanh thu. Tham khảo công văn số 378/TCT-KK & 2112/TCT-CS có nói nhà thầu phụ nước ngoài phải lập Báo cáo tài chính kèm Bảng cân đối tài khoản & Bản thuyết minh báo cáo tài chính. Như vậy mình sẽ lập báo cáo này theo năm tài chính hay khi đợi xong dự án (công việc kéo dài hơn 1 năm), thực hiện quyết toán đóng Mã số thuế của nhà thầu nước phụ ngoài mình mới làm báo cáo.
Anh chị nào đã từng làm qua xin hướng dẫn em cách làm báo cáo cũng như thủ tục xin đóng MST với ạ.
Em xin cảm ơn cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,700
1,382
113
50
TP.HCM
Đính kèm là thủ tục đăng ký thuế mới nhất (trong đó có hướng dẫn đóng MST NTNN). Bạn chịu khó đọc nhé. Không hiểu gì thì tiếp tục đặt câu hỏi. Lưu ý : Phía dưới file có các biểu mẫu quy định và hướng dẫn sử dụng.

Đính kèm

• TT 95.2016-TT-BTC - HD ve dang ky thue - Ban TV.doc
    1.3 MB · Lượt xem: 57
Sửa lần cuối:
T

t3phuong

Sơ cấp
3/1/07
42
5
8
TP.HCM
Đính kèm là thủ tục đăng ký thuế mới nhất (trong đó có hướng dẫn đóng MST NTNN). Bạn chịu khó đọc nhé. Không hiểu gì thì tiếp tục đặt câu hỏi. Lưu ý : Phía dưới file có các biểu mẫu quy định và hướng dẫn sử dụng.
Dạ cám ơn chị Viet Huong, em có đọc qua thông tư 95/2016 rồi ạ. Còn vấn đề làm báo cáo tài chính em muốn xin chỉ giáo ạ, chi phí phát sinh em cứ tập hợp hết của dự án vào TK 154 chứ không chia ra theo TK 154 hay TK 642 ạ?báo cáo tài chính cho dự án này mình cũng phải làm theo từng năm tài chính hay gom hết làm 1 lần cho 1 dự án thôi ạ (do dự án kéo dài 2 năm mới xong & 2 năm sau là thời gian bảo hành dự án)?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA