ĐIều chỉnh bổ sung trên tờ khai thuế TNCN quý

• Thread starter inhaha
  • Ngày gửi
inhaha

inhaha

Guest
31/3/10
107
3
18
33
hà nội
Tờ khai thuế tncn quý I+II/16 bị sai số liệu ở chỉ tiêu: tổng TNCT trả cho cá nhân & tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện khấu trừ thuế nhưng không sai số thuế tncn phải nộp. Vậy em có phải làm tờ khai điều chỉnh lại không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
tieuthu_007

tieuthu_007

Cao cấp
10/8/06
523
128
43
Tp.HCM
Tờ khai thuế tncn quý I+II/16 bị sai số liệu ở chỉ tiêu: tổng TNCT trả cho cá nhân & tổng TNCT trả cho cá nhân thuộc diện khấu trừ thuế nhưng không sai số thuế tncn phải nộp. Vậy em có phải làm tờ khai điều chỉnh lại không ạ
Để bớt lo lắng bạn nộp bổ sung đi cho yên tâm!

inhaha

inhaha

Guest
31/3/10
107
3
18
33
hà nội
Nghĩa là em lập tờ khai bổ sung chứ không phải là nộp lại tờ khai lần thứ 2 đúng ko ạ.

H

hangdc54

Guest
27/12/10
4
0
1
thai nguyen
Mình cũng bị như bạn này. Thế bạn lập tờ khai bổ sung như thế nào vậy. Bạn gửi qua mạng hay phai in ra nộp trực tiếp. Có phải làm bản giải trình gì ko bạn

inhaha

inhaha

Guest
31/3/10
107
3
18
33
hà nội
Mình cũng bị như bạn này. Thế bạn lập tờ khai bổ sung như thế nào vậy. Bạn gửi qua mạng hay phai in ra nộp trực tiếp. Có phải làm bản giải trình gì ko bạn

Hôm trước mình có hỏi thuế thì họ bảo không cần thiết phải nộp lại tờ khai mà chủ yếu là làm cho đúng quyết toán thuế cuối năm là được

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Mình làm sai tờ khai thuế TNCN thì mình nộp lại, không phải làm giải trình đâu. còn theo bạn inhaha nói không biết đúng không. nhưng mình cứ nộp lại cho yên tâm.

H

hangdc54

Guest
27/12/10
4
0
1
thai nguyen
Cảm ơn các bạn nhé. Mai mình cũng hỏi bên thuế quản lý mình cho chắc

H

hongngockt34

Trung cấp
24/10/13
58
7
8
Tp.HCM
Làm sai thi dieu chinh lại, truoc khi cqt ra quyet dinh kiem tra

H

hangdc54

Guest
27/12/10
4
0
1
thai nguyen
Mình vừa hỏi bên thuế xong, họ bảo phải làm tờ khai bổ sung nhe, rồi nộp qua mạng là ok

inhaha

inhaha

Guest
31/3/10
107
3
18
33
hà nội
Mình vừa hỏi bên thuế xong, họ bảo phải làm tờ khai bổ sung nhe, rồi nộp qua mạng là ok

Bạn ở cục thuế nào vậy, hôm trước mình hỏi cục thuế HP thì được trả lời không phải làm bổ sung ji cả