Mỗi tuần một chuyên đề

ai giúp mình với!

• Thread starter metha
  • Ngày gửi
M

metha

Sơ cấp
19/10/16
3
0
1
33
ai trả lời dùm với. email dùng đăng ký ở phần mềm BHXH điện tử, lúc gửi đăng ký giao dịch hay lúc gửi tờ khai lên BHXH thì đề có thông báo gửi trả về mail " chấp nhận phương thức giao dịch " và " cơ quan bhxh xác nhận cơ quan đã nộp hồ sơ điện tử ". Nhưng kết quả xử lý hồ sơ thì không thấy, điện lên bhxh hỏi thì người ta bảo là gửi về rồi nhưng kiểm tra mail thì không thấy. Ai biết phải làm thế nào không để không phải lên trang gddt.baohiemxahoi.gov.vn để lấy thông báo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn đăng nhập zô trang https://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/dang-nhap rồi nhấp zô tra cứu hồ sơ để xem kết quả nha. Mình cũng hok nhận được thông báo, nhưng zô trang này xem chi tiết vs chính xác hơn.
Còn nếu không muốn đăng nhập zô trang này thì bạn chờ khoản 3 ngày là có kết quả trả về qua mail. Không thì bạn gọi cho quản lý thu cty bạn

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
ai trả lời dùm với. email dùng đăng ký ở phần mềm BHXH điện tử, lúc gửi đăng ký giao dịch hay lúc gửi tờ khai lên BHXH thì đề có thông báo gửi trả về mail " chấp nhận phương thức giao dịch " và " cơ quan bhxh xác nhận cơ quan đã nộp hồ sơ điện tử ". Nhưng kết quả xử lý hồ sơ thì không thấy, điện lên bhxh hỏi thì người ta bảo là gửi về rồi nhưng kiểm tra mail thì không thấy. Ai biết phải làm thế nào không để không phải lên trang gddt.baohiemxahoi.gov.vn để lấy thông báo.
Lên đó xem đâu mất gì đâu bạn. Thông tin chính xác và nhanh nhất nữa. Đợi mail thì lâu. Đến lúc nhận được mail, nếu bị lỗi thì cũng sắp trễ hạn nộp luôn rồi.
mail phản hồi cảu BH sẽ gửi tuần tự theo quá trình xử lý của hồ sơ. Nên họ chưa xử lý thì bạn làm sao nhận mail có kết quả được.
Ngoài ra bạn có thể xem trên trang tin ims.bhxh.vn nhưng hiện tại thì trang này cập nhật thông tin khá chậm.
Bạn cũng có thể gọi cho phòng giao nhận hồ sơ của BHXH để biết tình hình hồ sơ của mình. Nếu quan hệ tôt với phụ trách khu vực bạn thì bạn hỏi là nhanh nhất.
1 phương thức nữa áp dụng với khu vực HCM là sử dụng chát SKYPE, bạn add vào nhóm BHXH quận tương ứng sẽ được phản hồi trong vòng 24h.
P/s: bạn đọc lại nội quy diễn đàn để đặt tên topic cho đúng nha.
Cá nhân mình thường không thích trả lời những topic đặt tên kiểu này!
Thân!

Q

Quách Mai Loan

Guest
30/9/16
7
1
3
38
Bạn xem trực tiếp trong phần mềm được mà hoặc lên trang chủ mà xem. Dùng của nhà nào thì gọi cho nhà đấy mà hỏi :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA