Kế toán và tiếng Nhật

• Thread starter nhungxinhjf
  • Ngày gửi
N

nhungxinhjf

Guest
15/11/16
1
2
3
31
Gửi các chị em vừa ra trường và đang có một buổi hẹn phỏng vấn tại công ty của Nhật. không biết là có nên đi học tiếng Nhật để làm việc ở đây không ạ. em thấy kế toán nhiều người không biết tiếng Nhật vẫn làm được cũng thấy thắc mắc quá

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thanh Tam 87 12

Trung cấp
26/10/16
131
21
18
36
Kế toán công ty Nhật thì hiếm khi nào dùng tiếng nhật khi làm việc lắm, 1 là sài english, 2 là qua phiên dịch.
Tiếng Nhật khó học và hơn nữa khi làm báo cáo có kiểm toán thì cũng xài english hết thôi, có mấy công ty kiểm toán làm việc được bằng tiếng Nhật đâu

• Like
Reactions: cobecolau
T

Thanh Tam 87 12

Trung cấp
26/10/16
131
21
18
36
Nếu kế toán mà thành thạo Nhật hoặc Hàn có thể làm việc bằng ngoại ngữ đấy thì quá tuyệt vời rồi

• Like
Reactions: cobecolau
A

aliensf

Guest
30/12/16
6
2
3
32
nên xem phim Nhật mỗi ngày là thớt có thể ăn pv được ngay, chỉ cần đánh "phim Nhật" là có đầy trên google đấy

A

anna6195

Guest
13/2/17
7
0
3
29
Tiếng Nhật thì có thể nên học thêm để nếu bạn muốn có cơ hội làm việc tại Nhật nhá. Biết thêm tiếng Nhật sẽ là lợi thế cho bạn.

V

vyphan196

Guest
14/2/17
5
0
1
29
Bạn ơi bạn kiếm việc ở đâu vậy? Mình muốn làm cho công ty Nhật lắm nhưng không biết tìm ở đâu. Có trang web nào chuyên về tìm việc tiếng Nhật mọi người giới thiệu cho em được không ạ? em xin cảm ơn

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
Dear các anh chị

Em đang theo học tiếng Nhật vì thấy thích ngôn ngữ và văn hóa. Mà sao e thấy N4 tiếng Nhật ko thấy cty nào cần nhỉ ?

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Hiện giờ kế toán biết và giỏi ngoại ngữ hơi hiếm. Kế toán biết tiếng Anh hay tiếng Nhật đều đang rất được hoan nghênh bởi doanh nghiệp, bạn nhé. Chênh lệch về thu nhập của kế toán có ngoại ngữ và không có ngoại ngữ cũng khác cách biệt.
Bạn có điều kiện và có khả năng học thì chịu khó đầu tư thời gian + công sức đi.

• Like
Reactions: giodongpha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA