Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký người phụ thuộc

• Thread starter hangthu1992
  • Ngày gửi
H

hangthu1992

Guest
7/4/15
30
1
8
31
Cả nhà cho em hỏi với ạ
Giờ em mới dăng ký giảm trừ người phụ thuộc tháng 11 vậy em có được giảm trừ các tháng trước đó ko ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

locke_laton

Guest
27/10/16
1
0
1
bạn nộp tháng 11 thì dc giảm cho tháng 11, tuy nhiên khi quyết toán năm bạn sẽ dc tính giảm trừ gia cảnh cho người phụ thuộc kể từ khi phát sinh nghĩa vụ nuôi dưỡng tức là cho cả các tháng trước

T

thaonhohaui91bn

Trung cấp
11/10/13
60
14
8
bắc ninh
Đăng ký tháng nào thì bắt đầu giảm trừ từ tháng đó, cuối năm quyết toán sẽ được tính giảm trừ từ thời điểm phát sinh nghĩa vụ chăm sóc và nuôi dưỡng nhé bạn

T

Truong Thao Thao

Guest
28/6/16
96
8
8
34
Như vậy thời điểm kết thúc là như thế nào, theo năm/tháng

T

thaonhohaui91bn

Trung cấp
11/10/13
60
14
8
bắc ninh
Như vậy thời điểm kết thúc là như thế nào, theo năm/tháng
bảo hiểm sẽ được đóng 1 tháng 1 lần, nhưng bạn cần lấy thông báo bảo hiểm xã hội làm căn cứ để hạch toán, cuối năm là làm quyết toán thuế TNCN, thì bạn sẽ tính lại để xem thừa thiếu như nào, nếu thiếu thì nộp bổ sung, nếu thừa sẽ được khấu trừ sang kỳ kế toán sau hoặc làm hoàn, nếu đóng thừa nhiều

T

Truong Thao Thao

Guest
28/6/16
96
8
8
34
bảo hiểm sẽ được đóng 1 tháng 1 lần, nhưng bạn cần lấy thông báo bảo hiểm xã hội làm căn cứ để hạch toán, cuối năm là làm quyết toán thuế TNCN, thì bạn sẽ tính lại để xem thừa thiếu như nào, nếu thiếu thì nộp bổ sung, nếu thừa sẽ được khấu trừ sang kỳ kế toán sau hoặc làm hoàn, nếu đóng thừa nhiều
Là sao

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA