Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp lại báo cáo tài chính qua mạng

• Thread starter phuongkt411
  • Ngày gửi
phuongkt411

phuongkt411

Sơ cấp
Cả nhà cho em hỏi em mới phát hiện ra báo cáo tài chính của năm 2013 - 2014 bị sai, Cty em bị lỗ nên không nộp Thuế TNDN nhưng sai sót này có ảnh hưởng đến thuế TNDN ( làm giảm số lỗ thuế xuống) vậy bây giờ em làm lại báo cáo tài chính mới nộp lại qua mạng hay có cần làm gì nữa không ạ. em bối rối quá mong anh chị giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
vuthitien

vuthitien

Trung cấp
22/10/12
162
52
28
33
long an
Làm lại rồi nộp trước khi thuế có quyết định xuống quyết toán là được nha bạn.

phuongkt411

phuongkt411

Sơ cấp
Làm lại rồi nộp trước khi thuế có quyết định xuống quyết toán là được nha bạn.
Bạn ơi mình sai chi phí dẫn đến sai số thuế TNDN vậy mình phải làm kê khai bổ sung hả bạn. Kê khai bổ sung thì mình chỉ cần bổ sung số chênh lệch thôi hả bạn. mình cảm ơn bạn nha

T

thaonhohaui91bn

Trung cấp
11/10/13
60
14
8
bắc ninh
Cả nhà cho em hỏi em mới phát hiện ra báo cáo tài chính của năm 2013 - 2014 bị sai, Cty em bị lỗ nên không nộp Thuế TNDN nhưng sai sót này có ảnh hưởng đến thuế TNDN ( làm giảm số lỗ thuế xuống) vậy bây giờ em làm lại báo cáo tài chính mới nộp lại qua mạng hay có cần làm gì nữa không ạ. em bối rối quá mong anh chị giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ
Bạn nói rõ hơn về sai sót của bên bạn được không, cụ thể là sai ở bút toán nào để mọi người giúp bạn nhé

vuthitien

vuthitien

Trung cấp
22/10/12
162
52
28
33
long an
Bạn ơi mình sai chi phí dẫn đến sai số thuế TNDN vậy mình phải làm kê khai bổ sung hả bạn. Kê khai bổ sung thì mình chỉ cần bổ sung số chênh lệch thôi hả bạn. mình cảm ơn bạn nha

Sai số thuế TNDN có dẫn đến tăng số thuế phải nộp không bạn? nếu có thì nộp thêm tiền thuế và tiền chậm nộp còn nếu còn số lỗ được chuyển thì không sao. Lập lại quyết toán rồi nộp

• Like
Reactions: phuongkt411
Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
Bạn xem thử sai sót này có được xem là trọng yếu hay không? (tức là có sai sót có nhiều so với tổng số k?). Nếu là trọng yếu thì điều chỉnh hồi tố từ năm 2013, ko trọng yếu thì hạch toán luôn vào BCTC của năm nay.

phuongkt411

phuongkt411

Sơ cấp
Sai số thuế TNDN có dẫn đến tăng số thuế phải nộp không bạn? nếu có thì nộp thêm tiền thuế và tiền chậm nộp còn nếu còn số lỗ được chuyển thì không sao. Lập lại quyết toán rồi nộp
Tăng số thuế nhưng do mình hoạt động lỗ nên k nộp thuế TNDN bạn. mình còn lăng tăng cái vụ là sửa trên báo cáo tài chính hay phải làm Kê khai bổ sung hả bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA