Các bác cho em hỏi có nên học ?

• Thread starter lemanhtien
  • Ngày gửi
L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Chào các anh chị đi trước hè nay em định học lấy chứng chỉ kế toán em không hiểu giá trị của cái chứng chỉ này đến đâu (em cũng chưa đến xem có cái bằng kế toán trưởng không dự định trong đầu em nó thế các bác thấy thiếu sót bỏ qua nhé) :a3 :a3 :a3 :a3 :a3 :thank Em chờ tin anh chị :thank :thank :thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hong hot

Cao cấp
Chứng chỉ kế toán trưởng, hình như mình có mấy cái mà chẳng biết dùng vào việc gì, có lẽ vài chục năm nữa sẽ sử dụng để đi xin làm kế toán trưởng.

Bạn nên nghiên cứu chứng chỉ kế toán viên hành nghề, cái đó có lẽ hay hơn.

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Vâng nhưng mình muốn hỏi một điều nữa là giá trị của nó đến đâu có nên đi học không ví du như chứng chỉ kế toán máy chẳng hạn :thank :thank :thank :thank :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: a nick của bác là gì ay nhi yahho ay

N

namtt

Guest
To Le manh Tien,

Minh that bat ngo khi den gio nay van co nguoi thich hoc nhung cai chung chi do nhi, chang hieu sao minh rat ac cam voi cac chung chi. No co tac dung gi nhỉ?

That ra, o VN minh co sử dụng nhất quán phần mềm kế toán nào đâu? bạn học làm gì, cái cần là mình học vững nghiệp vụ, biết sử dụng máy tính là ổn, phần mềm chỉ là công cụ giúp mình thôi, nếu gặp phần mềm học một vài ngày là xong (các cụ có nói trăm hay không bằng tay quen)

Tóm lại, không nên học ba cái chứng chỉ linh tinh đó (theo mình cái đó chỉ cần dùng khi bạn vào các cơ quan ưa "hình thức" bằng cấp mà quên đi cái quan trọng là hiểu biết của mình.

Thế nhé, bạn nên học nghiệp vụ cho tốt để có thể chi đỗ Chứng chỉ kế toán viên/kế toán viên cao cấp theo như Luật kế toán mới. kỳ thi này do MoF tổ chức 1 năm một lần

Chúc thành công

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
:eek:k :eek:k :eek:k Cám ơn các bạn. Mình đang cố hoàn thiện nghiệp vụ nhưng còn thiếu thực tế nhưng bây giờ nhờ webktoan và các bạn nên cũng đỡ bỡ ngỡ nhiều. :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA