Công ty bị đóng mã số thuế

• Thread starter JohnTamHa
  • Ngày gửi
J

JohnTamHa

Guest
17/1/17
1
0
1
34
Mn cho mình hỏi với:
Công ty mình lâu nay không hoạt động nhưng vẫn khai thuế bình thường (không doanh thu).
Quý 3/2016 kê toán không khai thuế nên bị đóng mã số thuế. Giờ mình không làm thủ tục mở lại MST thì có bị sao không. Vì Cty mình cũng k hoạt động nữa, giờ mở MST thì phải nộp phạt vì không nộp tờ khai.
Cảm ơn cả nhà ah!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Mn cho mình hỏi với:
Công ty mình lâu nay không hoạt động nhưng vẫn khai thuế bình thường (không doanh thu).
Quý 3/2016 kê toán không khai thuế nên bị đóng mã số thuế. Giờ mình không làm thủ tục mở lại MST thì có bị sao không. Vì Cty mình cũng k hoạt động nữa, giờ mở MST thì phải nộp phạt vì không nộp tờ khai.
Cảm ơn cả nhà ah!
Sao DN không làm Công văn xin tạm ngừng KD ?

• Like
Reactions: JohnTamHa
H

hangtt81

Guest
Vì mình chuyên làm thủ tục mở mã 10 năm nay rồi nên mình có thể tư vấn cho bạn như sau: Với Quý 3 công ty bạn chưa nộp tờ khai tính đến thời điểm này chưa quá 90 ngày thì sẽ bị phạt 2.8 triệu thôi. Bạn gửi công văn ngay ngày mai rồi xin nộp báo cáo thuế quý 4 để tránh tình trạng bị phạt tờ khai trên 90 ngày và tình tiết tăng nặng. Nếu bạn để qua tết thì tờ khai GTGT sẽ bị phạt 4tr2. Nếu bạn không mở trước tháng 3 thì sang đến Tháng 4/2017 bạn sẽ bị phạt thêm nộp chậm báo cáo tài chính, quyết toán thuế TNDN, chậm nộp tiền thuế môn bài nếu trong tháng 1 này bạn k nộp, khi đi làm mở mã sau này sẽ bị phạt thêm 1 lần tiền thuế.
Theo mình, bạn làm công văn thứ 2 nôp luôn thì chỉ mất 2tr8 tiền phạt tờ khai GTGT thôi. NẾu bạn để công ty không mở lại mã nữa thì chỉ có bất cập duy nhất liên quan đến giám đốc công ty. Sau này không được đứng tên làm ăn kinh doanh gì cả và tương lai khả năng sẽ không được xuất cảnh do được liệt vào danh sách chưa hoàn thành nghĩa vụ thue

• Like
Reactions: ttta92

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA