Hỏi về thuế TNDN GD DT

• Thread starter min520men
  • Ngày gửi
M

min520men

Sơ cấp
24/9/10
48
3
8
TPHCM
Cty em thành lập cty TNHH trong ngành GD DT (Mầm Non) thì được hưởng thuế ưu đãi 10% trong suốt thời gian hoạt động phải không ạ. có cần phải làm hồ sơ thủ tục gì không?
Xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Bạn tham khảo Thông tư 96/2015/TT-BTC hướng dẫn về thuế thu nhập doanh nghiệp
3. Sửa đổi, bổ sung điểm a Khoản 3 Điều 19 Thông tư số 78/2014/TT-BTC như sau:
3. Thuế suất ưu đãi 10% trong suốt thời gian hoạt động áp dụng đối với:
a) Phần thu nhập của doanh nghiệp từ hoạt động xã hội hóa trong lĩnh vực giáo dục - đào tạo, dạy nghề, y tế, văn hoá, thể thao và môi trường, giám định tư pháp (sau đây gọi chung là lĩnh vực xã hội hoá).
Danh mục loại hình, tiêu chí quy mô, tiêu chuẩn của các doanh nghiệp thực hiện xã hội hoá được thực hiện theo danh mục do Thủ tướng Chính phủ quy định”.
Danh mục loại hình bạn tham khảo tại Quyết định số 693/QĐ-TTg .

• Like
Reactions: min520men
M

min520men

Sơ cấp
24/9/10
48
3
8
TPHCM
Bạn tham khảo Thông tư 96/2015/TT-BTC hướng dẫn về thuế thu nhập doanh nghiệp

Danh mục loại hình bạn tham khảo tại Quyết định số 693/QĐ-TTg .
Cám ơn bạn. Như thế thì mình hằng tháng xuất hóa đơn GTGT học phí 1 lần kèm bảng kê hay là xuất theo từng học viên. Mình chưa từng làm qua. Mong bạn giúp giùm.
Bên trường mình thu học phí 1 lần bao gồm : học phí tháng thu ( Miễn thuế GTGT )+ ăn trưa (Miễn thue GTGT) + cặp trường
Thì theo đó doanh thu từ học phí và ăn trưa chịu thuế 10% TNDN còn cặp nhà trường tặng kèm thì có chịu thuế TNDN không ạ?
Xin cám ơn

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Cám ơn bạn. Như thế thì mình hằng tháng xuất hóa đơn GTGT học phí 1 lần kèm bảng kê hay là xuất theo từng học viên. Mình chưa từng làm qua. Mong bạn giúp giùm.
Bên trường mình thu học phí 1 lần bao gồm : học phí tháng thu ( Miễn thuế GTGT )+ ăn trưa (Miễn thue GTGT) + cặp trường
Thì theo đó doanh thu từ học phí và ăn trưa chịu thuế 10% TNDN còn cặp nhà trường tặng kèm thì có chịu thuế TNDN không ạ?
Xin cám ơn
Học phí thì phải xuất hóa đơn cho từng học viên chứ, vì đây là chứng từ chứng nhận học viên đã nộp tiền học

• Like
Reactions: min520men
M

min520men

Sơ cấp
24/9/10
48
3
8
TPHCM
Giáo dục mầm non, phổ thông có Sửa đổi bổ sung tại Quyết định số 1470/QĐ-TTg ngày 22/7/2016 của Thủ Tướng Chính Phủ đó
Đọc quyết định số 1470/QĐ-TTG kèm theo văn bản 05/VBHN-BGDĐT điều kiện thành lập trường phải do ủy ban và sở GD DT cấp. Vậy nếu thành lập công ty đăng ký mã ngành nghề giáo dục rồi thì có cần phải đăng ký bên ủy ban và sở GD DT để họ cấp phép hoạt động không?

M

min520men

Sơ cấp
24/9/10
48
3
8
TPHCM
Học phí thì phải xuất hóa đơn cho từng học viên chứ, vì đây là chứng từ chứng nhận học viên đã nộp tiền học
Nếu xuất từng học viên thì hóa đơn xài cũng nhiều. Nếu xuất biên lai thu học phí và cuối tháng kèm danh sách học viên để xuất 1 tờ thì được không nhỉ? Vì mình thấy học phí các trường khác đa số đều xuất biên lai thu học phí ko à

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA