Nhập khẩu đèn led lần đầu

• Thread starter Vduyen
  • Ngày gửi
V

Vduyen

Guest
29/4/17
1
0
1
33
Chào các a c ạ.
Cty e mới thành lập, nhập khẩu đèn led. Cho e hỏi nhập lần đầu e cần làm j trước ạ và hồ sơ cần chuẩn bị là j ạ ?
Mong các a c giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duykhanh131113

Guest
20/5/17
5
0
1
36
Chào các a c ạ.
Cty e mới thành lập, nhập khẩu đèn led. Cho e hỏi nhập lần đầu e cần làm j trước ạ và hồ sơ cần chuẩn bị là j ạ ?
Mong các a c giúp.
CTY mới thành lập đầu tiên cần Đăng ký 1 acc VNACC để truyền HQ điện tử. sau đó nhập hàng về-mở TK HQ lấy hàng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hahim222

Guest
22/5/17
1
0
1
29
Theo Quyết định số 04/2017/QĐ-TTg quy định danh mục phương tiện, thiết bị phải dán nhãn năng lượng, áp dụng mức hiệu suất năng lượng tối thiểu và lộ trình thực hiện thì:
b) Thực hiện dán nhãn năng lượng tự nguyện đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2019 đối với: Sản phẩm đèn LED, bình đun nước nóng có dự trữ;
c) Thực hiện dán nhãn năng lượng bắt buộc từ ngày 01 tháng 01 năm 2020 đối với: Sản phẩm đèn LED, bình đun nước nóng có dự trữ.
Hiện bây giờ chưa bắt buộc phải dán nhãn năng lượng với đèn LED nên chỉ cần mua chữ ký số để truyền tờ khai là được nhé bạn. Bên mình hỗ trợ làm chữ ký số miễn phí và cung cấp giá cước hàng lẻ nhập khẩu từ Trung Quốc cực kỳ tốt.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
ngocnu206

ngocnu206

Guest
8/2/17
11
2
3
33
Chào các a c ạ.
Mong các a c giúp.

Nếu nhập lần đầu thì bạn nên nhờ công ty dịch vụ làm thủ tục hải quan thì sẽ nhanh hơn, vì đỡ mất thời gian và tiền bạc.
Sau này mình quen rồi và nhập số lượng nhiều hơn, đi thường xuyên, thì mình có thể cân nhắc tự làm thủ tục.
Bên mình vừa rồi có làm thủ tục nhập khẩu đèn LED từ Trung Quốc về, có cần tư vấn thêm bạn gửi mail thông tin cho mình nhé ngocnu206@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA