Nộp thuế thuê nhà làm VP

• Thread starter *RUBY*
  • Ngày gửi
R

*RUBY*

Sơ cấp
29/4/17
21
0
1
34
Help me các anh chị ơi!
Cty em thuê nhà làm VP từ T8/2016 nhưng KT cũ ko đi kê khai nộp thuế nên chi phí thuê nhà vẫn treo để sang năm nay. h e đang làm thủ tục nộp thuế để đưa vào CP, không biết h nộp có bị phạt không ạ. hic. Nhà thuê 12tr/ tháng. Giấy tờ: Sổ bìa đỏ, CMND công chứng và hộ khẩu của chủ nhà+ Hợp đồng thuê nhà. Xin hỏi các anh chị em còn thiếu gì nữa không ạ, và số tiền e phải nộp là bao nhiêu ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duy0912

Guest
12/5/17
75
40
18
35
Các khoản phải nộp:
_ Thuế GTGT: 5% theo chi phí thuê nhà
_ Thuế TNCN: 5% theo chi phí thuê nhà
_ Thuế môn bài (cái này chủ nhà chịu, nếu họ đã nộp thì đem giấy nộp tiền của họ theo): một số CCT bắt phải có cái này, còn không là không giải quyết
_ Phạt chậm nộp: Cái này mình không rõ, hình như bằng 0.015%/ngày (= 1 nửa so với mức phạt chậm nộp của doanh nghiệp)

Hồ sơ bạn thì đủ rồi, nhưng cứ đem dự phòng theo các chứng từ xác nhận bạn đã chi tiền thuê nhà (Phiếu chi có chữ ký người nhận tiền là chủ nhà hoặc Ủy nhiệm chi)

• Like
Reactions: *RUBY*
R

*RUBY*

Sơ cấp
29/4/17
21
0
1
34
Các khoản phải nộp:
_ Thuế môn bài (cái này chủ nhà chịu, nếu họ đã nộp thì đem giấy nộp tiền của họ theo): một số CCT bắt phải có cái này, còn không là không giải quyết
_ Phạt chậm nộp: Cái này mình không rõ, hình như bằng 0.015%/ngày (= 1 nửa so với mức phạt chậm nộp của doanh nghiệp)

Hồ sơ bạn thì đủ rồi, nhưng cứ đem dự phòng theo các chứng từ xác nhận bạn đã chi tiền thuê nhà (Phiếu chi có chữ ký người nhận tiền là chủ nhà hoặc Ủy nhiệm chi)
TKs bạn ^

T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong
Các khoản phải nộp:

tks so much

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA