Bị loại giá vốn hàng bán khi thanh tra thuế

• Thread starter hoahonggai020988
  • Ngày gửi
H

hoahonggai020988

Guest
28/5/10
1
0
1
ha noi
GẤP GẤP GẤP
Cả nhà giúp em với! help me
Chả là bên em là trung tâm tiếng anh. Năm 2016 vừa rồi bên em có mượn 1 lớp ở một nơi khác để làm lớp dạy học. Vì là lớp mượn nên bên em cũng không đăng ký địa điểm kinh doanh. Bên em tuyển sinh ở cơ sở chính, đủ người đăng ký thì mới mở lớp dạy tại lớp mượn đấy. Bây giờ đoàn thanh tra thế đòi loại hết chi phí lương giáo viên dạy tại lớp mượn ấy. Họ nói là chi phí tại các địa điểm kinh doanh mà không đăng ký với thuế thì bị loại hết. Mặc dù bên em có khai doanh thu của lớp mượn này đầy đủ.
Các bậc tiền bối có biết văn bản nào quy định hoặc có cách thức nào hợp lý chi phí này không thì chỉ giáo giúp em với. chứ em thấy thế này thì oan uổng quá. đây là giá vốn mà.
Các bác giúp em với!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Bạn chỉ bị phạt vì đăng ký địa điểm kinh doanh chậm so với thời gian quy định thôi
Còn CP vẫn tính được bình thường, trong các văn bản quy định về chi phí được trừ và không được trừ chưa có VB quy định cụ thể vấn đề này, họ loại thì phải có văn bản QĐ.

Q

quangktb52

quangktb52@gmail.com
16/4/15
68
17
8
địa điểm, trụ sở chính chỉ có 1 nơi trên đăng ký kinh doanh --> như trung tâm Apolo có hàng trăm lớp trên toàn bộ địa bàn Hà Nội (ko phải địa điểm đăng ký kinh doanh) thì bị loại hết chi phí ak =))
gióa viên thuộc nhân viên trung tâm, tính lương, hợp đồng, bảo hiểm ..... đầy đủ, thuê phòng thì có hợp đồng đàng hoàng... sợ gì bị loại chứ, nếu đủ chứng từ chứng minh thì cứ mạnh dạn cãi lại bạn nhé :)

D

duy0912

Guest
12/5/17
75
40
18
35
GẤP GẤP GẤP
Cả nhà giúp em với! help me
Chả là bên em là trung tâm tiếng anh. Năm 2016 vừa rồi bên em có mượn 1 lớp ở một nơi khác để làm lớp dạy học. Vì là lớp mượn nên bên em cũng không đăng ký địa điểm kinh doanh. Bên em tuyển sinh ở cơ sở chính, đủ người đăng ký thì mới mở lớp dạy tại lớp mượn đấy. Bây giờ đoàn thanh tra thế đòi loại hết chi phí lương giáo viên dạy tại lớp mượn ấy. Họ nói là chi phí tại các địa điểm kinh doanh mà không đăng ký với thuế thì bị loại hết. Mặc dù bên em có khai doanh thu của lớp mượn này đầy đủ.
Các bậc tiền bối có biết văn bản nào quy định hoặc có cách thức nào hợp lý chi phí này không thì chỉ giáo giúp em với. chứ em thấy thế này thì oan uổng quá. đây là giá vốn mà.
Các bác giúp em với!!!!!!!!!

Bạn trình ra các hợp đồng lao động đã ký với các giáo viên này. Trên hợp đồng ghi rõ người thuê là Công ty (ghi địa chỉ chính trên GPKD); trong HDLD sẽ ghi thêm câu: Địa điểm làm việc theo sự sắp xếp của Công ty. Hàng tháng in ra bảng lương, cho các giáo viên ký tên đầy đủ. Nếu lương nhận bằng tiền mặt thì tốt nhất làm cái phiếu chi cho từng giáo viên ký (nếu số lượng ít); còn đông quá thì ký trên bảng lương. Nếu lương chuyển khoản thì càng tốt

K

ketoanthueATCS

Guest
25/4/17
53
15
8
38
www.ketoanthueatcs.vn
Theo đúng câu chữ luật thuế hiện nay thì không được phép loại các chi phí mà chỉ bị phạt vì hành vi chậm đăng ký thôi, bạn cứ bảo hay là loại chi phí thì cơ quan thuế loại luôn doanh thu cho gọn :)) vẹn cả đôi đường

Yêu đời_Yêu người

Yêu đời_Yêu người

https://dichvuketoanthuetrongoi.com/
8/5/17
48
14
8
Đúng là chỉ bị phạt hành chính vì không đăng ký địa điểm kinh doanh. Bạn @duy0912 hướng dẫn đúng cho bạn về hợp đồng, bảng chấm công... đấy.

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Nếu họ không cho bạn ghi nhận chi phí tại cơ sở đó, thì doanh thu bạn có quyền ghi giảm chứ?nếu không thì bạn làm đơn khiếu nại lên phòng thanh tra nội bộ Cục thuế, và cuối cùng là ra Tòa án thôi. Giờ cũng không thể để thuế nó tự do ép được, nếu bạn có bằng chứng và chứng từ để khởi kiện.

K

ketoanthueATCS

Guest
25/4/17
53
15
8
38
www.ketoanthueatcs.vn
Không dám loại đâu, đây chắc chỉ là đòn gió thôi. Đơn vị cứ bảo không có căn cứ nên không chấp nhận loại chi phí, còn đơn vị thuế muốn loại cứ làm quyết định đi rồi: ta gặp nhau ở cấp cao hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA