Xử lý hóa đơn bị rách nát liên 2

• Thread starter giodongpha
  • Ngày gửi
G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
Dear mọi người !

Hôm nay công ty em có a giao hàng bàn giao lại cái hóa đơn liên 2, nhưng do trời mưa, a ấy rớt nguyên cái cặp vào trong nước. Chưa hết, lúc về ko xử lý hay sao mà bây giờ cái hóa đơn nó rách bươm, vừa nát vừa thủng lỗ. Em nghĩ hóa đơn này chắc chắn phải hủy nhưng ko biết mức độ nguy hiểm như thế nào. Mọi người tư vấn dùm em cách xử lý ạ ??

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangthanhph4

Guest
24/5/17
3
0
1
35
bạn nói rõ là hoá đơn đó khách hàng của bạn không lấy phải không, xử lý đơn giản nếu bạn nõi rõ hơn.

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
bạn nói rõ là hoá đơn đó khách hàng của bạn không lấy phải không, xử lý đơn giản nếu bạn nõi rõ hơn.
Dear bạn
Hóa đơn này để khách hàng đóng dấu đã nhận hàng. Còn hóa đơn đỏ thì khách hàng đã lấy rồi. Khách hàng chưa khai báo thuế.

Thanks bạn

H

hoangthanhph4

Guest
24/5/17
3
0
1
35
có phải bạn nói đó là cái hoá đơn bán lẻ không, nếu cái hoá đơn bán lẻ không liên quan tới thuế không sao, cái hoá đơn đó chỉ có hữu ích xác nhận đã giao hàng hay là thanh toán tiền, chứ hoá đơn đỏ xuất nta lấy rồi, cond hó đơn bạn nói lưu hành nội bộ thôi

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
có phải bạn nói đó là cái hoá đơn bán lẻ không, nếu cái hoá đơn bán lẻ không liên quan tới thuế không sao, cái hoá đơn đó chỉ có hữu ích xác nhận đã giao hàng hay là thanh toán tiền, chứ hoá đơn đỏ xuất nta lấy rồi, cond hó đơn bạn nói lưu hành nội bộ thôi
Ko phải hóa đơn bán lẻ bạn. Hóa đơn VAT bạn. Bên mình vì giao hàng cho các siêu thị. Nên khi xuất hóa đơn, đem 2 liên cho người giao hàng. Một liên xanh + liên đỏ. Liên đỏ giao cho khách. Liên xanh đc khách hàng ( siêu thị ) đóng dấu đã nhận hàng đem về. A giao hàng làm hỏng cái hóa đơn liên xanh nhé bạn

D

duy0912

Guest
12/5/17
75
40
18
35
Ko phải hóa đơn bán lẻ bạn. Hóa đơn VAT bạn. Bên mình vì giao hàng cho các siêu thị. Nên khi xuất hóa đơn, đem 2 liên cho người giao hàng. Một liên xanh + liên đỏ. Liên đỏ giao cho khách. Liên xanh đc khách hàng ( siêu thị ) đóng dấu đã nhận hàng đem về. A giao hàng làm hỏng cái hóa đơn liên xanh nhé bạn

Bạn cho mình hỏi là cái liên xanh đó là liên số mấy, chức năng của liên đó là gì?
Thường mình thấy cuốn hóa đơn có:
_ Liên 1: dùng để lưu cho cơ quan Thuế kiểm tra.
_ Liên 2: dùng giao cho khách hàng
_ Liên 3 trở đi: dùng lưu hồ sơ nội bộ

Nếu hỏng liên 1 => tốt nhất alo khách hàng, thu hồi lại hóa đơn và xuất cho người ta hóa đơn mới
Nếu hỏng liên 3 => ko sao vì cái này chỉ để lưu nội bộ. Nhưng nếu được thì bạn cứ cho thu hồi lại hóa đơn và xuất cho người mua hóa đơn mới

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
Bạn cho mình hỏi là cái liên xanh đó là liên số mấy, chức năng của liên đó là gì?
Thường mình thấy cuốn hóa đơn có:
_ Liên 1: dùng để lưu cho cơ quan Thuế kiểm tra.
_ Liên 2: dùng giao cho khách hàng
_ Liên 3 trở đi: dùng lưu hồ sơ nội bộ

Nếu hỏng liên 1 => tốt nhất alo khách hàng, thu hồi lại hóa đơn và xuất cho người ta hóa đơn mới
Nếu hỏng liên 3 => ko sao vì cái này chỉ để lưu nội bộ. Nhưng nếu được thì bạn cứ cho thu hồi lại hóa đơn và xuất cho người mua hóa đơn mới
Dear bạn

Cảm ơn bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA