Viết hóa đơn đầu ra

• Thread starter nguyenyen.93
  • Ngày gửi
N

nguyenyen.93

Guest
17/5/15
16
1
3
30
Các bác ơi tư vấn giúp em với ạ
Công ty em làm về dịch vụ, mấy tháng gần đây em vẫn làm bảng kê và viết hóa đơn đầu ra hàng ngày. Nhưng tháng 2/2017 chị kế toán cũ chị ấy không viết hóa đơn đầu ra. Vậy các chi phí phát sinh trong tháng 2 ( CP lương NV, hóa đơn tháng 2...) em hạch toán bình thường thuế có chấp nhận không ạ. Nếu không em phải xử lý trường hợp này thế nào ạ.
Mong các bác giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Giả sử không chấp nhận thì b viết vào đâu :D Không có dịch vụ đầu ra thì lương, chi phí vẫn nhập vào đều đều chứ không có đầu ra mà không trả lương cho nv à :D :D hạch toán bth b nhé

N

nguyenyen.93

Guest
17/5/15
16
1
3
30
Giả sử không chấp nhận thì b viết vào đâu :D Không có dịch vụ đầu ra thì lương, chi phí vẫn nhập vào đều đều chứ không có đầu ra mà không trả lương cho nv à :D :D hạch toán bth b nhé
Mình chưa làm thuế bao giờ nên sợ thuế súp pờ soi quá. Thanks bạn nhé :D

• Like
Reactions: leshin
P

pavenlv

TƯ VẤN TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP
6/2/15
295
72
28
41
TPHCM
Mình chưa làm thuế bao giờ nên sợ thuế súp pờ soi quá. Thanks bạn nhé :D
Nhìn chung là tùy vào sự may rủi, vẫn soi nhắc nhở. Nhưng mốt chốt là bạn không để doanh thu lệch theo kỳ kế toán, hoặc theo quý (liên quan nộp thuế TNDN)

• Like
Reactions: nguyenyen.93
N

nguyenyen.93

Guest
17/5/15
16
1
3
30
Nhìn chung là tùy vào sự may rủi, vẫn soi nhắc nhở. Nhưng mốt chốt là bạn không để doanh thu lệch theo kỳ kế toán, hoặc theo quý (liên quan nộp thuế TNDN)
Cảm ơn bạn đã nhắc nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA