khai tờ khai môn bài cho văn phòng đại diện có mst riêng lần đầu?

• Thread starter bupbecotich
  • Ngày gửi
B

bupbecotich

Trung cấp
Công ty mình vừa thành lập và mở văn phòng đại diện cùng tỉnh có mã số thuế ( 57xxxxxxxx-001). cho mình hỏi kê khai thuế môn bài mình kê khai theo mst công ty hay mst văn phòng đại diện ạ? mình điền mục người nộp thuế hay đơn vị trực thuộc hạch toán phụ thuộc cùng địa phương ạ? ( ai có hình kê khai sẵn cho mình xin để làm theo ạ? Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Công ty mình vừa thành lập và mở văn phòng đại diện cùng tỉnh có mã số thuế ( 57xxxxxxxx-001). cho mình hỏi kê khai thuế môn bài mình kê khai theo mst công ty hay mst văn phòng đại diện ạ? mình điền mục người nộp thuế hay đơn vị trực thuộc hạch toán phụ thuộc cùng địa phương ạ? ( ai có hình kê khai sẵn cho mình xin để làm theo ạ? Thanks!
Do đây là đơn vị trực thuộc cùng tỉnh => Bạn khai thuế MB chung Cty. Form mẫu ở NĐ139/2016.
- Người nộp thuế ghi tên Cty, MST Cty.
- VPDD ghi ở mục: "Đơn vị trực thuộc cùng địa phương"

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA