các loại thuế mà doanh nghiệp phải nộp cho nhà nước

• Thread starter toan06065
  • Ngày gửi
T

toan06065

Guest
20/8/13
9
1
3
33
ha noi
1. Bên mình là công ty cổ phần mới, các bạn tư vấn giúp mình các loại thuế cần phải nộp và với những công ty mới như bên mình cần lưu ý những gì để tránh những lỗi phạt về chậm nộp thuế...

2. Bên mình là công ty cổ phần đã đi vào hoạt động và có phát sinh hóa đơn đầu vào là mặt hàng gỗ nguyên liệu, tổng giá trị hóa đơn đầu vào là 8 tỷ đồng và bên mình đã xuất hết hàng và hóa đơn cho khách với số lãi tổng thu về là 8,023,529,412 (chưa thuế) vậy các loại thuế mà công ty mình cần phải nộp là :
+ thuế gtgt 10 % = 4,706 đ /m3
+ thuế thu nhập doanh nghiệp 20% = 9,412 đ/m3
vậy mức thuế trên m3 là rất lớn, mà mình muốn giảm tối đa mức thuế thu nhập doanh nghiệp 20% trên thì phải làm như thế nào và để đảm bảo quyền lợi tối đa cho công ty thì những hóa đơn như tiếp Khách, xăng xe, phí cầu đường, điện Thoại, văn phòng ... có cần lấy về công ty không
file đính kèm theo đường dẫn link dướihttp://www.mediafire.com/file/if9gpqkf65c5dm4/Book1.xlsx

mình là 1 doanh nghiệp nhỏ và cũng là thành viên mới mong các bác giúp đỡ, công việc kế toán thuế thì mình đã thuê được bên dịch Vụ thuế nhưng mình vẫn muốn thông qua diễn đàn tìm hiểu thêm và kết hợp với bên dịch Vụ thuế thực hiện sao cho đúng Nghĩa Vụ của doanh nghiệp.

thank's webketoan

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
1. Bên mình là công ty cổ phần mới, các bạn tư vấn giúp mình các loại thuế cần phải nộp và với những công ty mới như bên mình cần lưu ý những gì để tránh những lỗi phạt về chậm nộp thuế...

2. Bên mình là công ty cổ phần đã đi vào hoạt động và có phát sinh hóa đơn đầu vào là mặt hàng gỗ nguyên liệu, tổng giá trị hóa đơn đầu vào là 8 tỷ đồng và bên mình đã xuất hết hàng và hóa đơn cho khách với số lãi tổng thu trên vat là 8,023,529,412 vậy các loại thuế mà công ty mình cần phải nộp cho nhà nước là bao nhiêu

thank's webketoan
Mình hỏi chút là gỗ của bên bạn mua từ đâu? và khi bán ra là như lúc mua hay đã qua chế biến và bán cho ai (cá nhân hay tổ chức)?

• Like
Reactions: toan06065
T

toan06065

Guest
20/8/13
9
1
3
33
ha noi
Mình hỏi chút là gỗ của bên bạn mua từ đâu? và khi bán ra là như lúc mua hay đã qua chế biến và bán cho ai (cá nhân hay tổ chức)?
mình mua từ nhập khẩu, bao tiêu cho nhà nhập khẩu
bán ra là như lúc mua ( mua dạng nguyên lieu và bán ra là nguyên lieu )
thân

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
mình mua từ nhập khẩu, bao tiêu cho nhà nhập khẩu
bán ra là như lúc mua ( mua dạng nguyên lieu và bán ra là nguyên lieu )
thân
Như vậy bên bán thuốc kinh doanh thương mại do vậy sẽ thực hiện các loại thuế theo quy định trong luật quản lý thuế trường hợp tự làm khâu nhập khẩu thì liên quan đến các loại thuế XNK

• Like
Reactions: toan06065
T

toan06065

Guest
20/8/13
9
1
3
33
ha noi
Như vậy bên bán thuốc kinh doanh thương mại do vậy sẽ thực hiện các loại thuế theo quy định trong luật quản lý thuế trường hợp tự làm khâu nhập khẩu thì liên quan đến các loại thuế XNK
bác có thể nói cụ thể giúp mình đưuọc không

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA