thuế môn bài cho địa điểm kinh doanh

• Thread starter hoacotu0792
  • Ngày gửi
H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
Cả nhà cho em hỏi cty em trụ sở ở Thanh Xuân nhưng mới mở 1 địa điểm kinh doanh ở quận Hà Đông và đã được cấp Giấy chứng nhận đăng ký địa điểm kinh doanh. M.n cho em hỏi em phải nộp tiền thuế môn bài và tờ khai thuế môn bài ở quận Thanh Xuân hay Hà Đông ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bhdvina

Sơ cấp
Cả nhà cho em hỏi cty em trụ sở ở Thanh Xuân nhưng mới mở 1 địa điểm kinh doanh ở quận Hà Đông và đã được cấp Giấy chứng nhận đăng ký địa điểm kinh doanh. M.n cho em hỏi em phải nộp tiền thuế môn bài và tờ khai thuế môn bài ở quận Thanh Xuân hay Hà Đông ạ?

Hi em,
Em xem lại nội dung đăng ký thuế của Địa Điểm Kinh Doanh.
Địa điểm kinh doanh hạch toán phụ thuộc vào trụ sở chính, nên thuế môn bài sẽ đóng tại trụ sở chính. Cụ thể là Thanh Xuân.
Trường hợp đăng ký phụ thuộc nhưng Địa điểm kinh doanh mở tại tỉnh/Thành phố khác...thì đóng tại tỉnh/TP khác.
Mr. Hiếu 0939 804 840

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Nộp theo trụ sở công ty bạn ạ. Địa điểm kinh doanh chẳng lẽ bạn làm hoạch toán độc lập được.

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Khả năng là ở Thanh Xuân, theo trụ sở chính.

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
em cảm ơn mọi người. Vậy lúc nộp tiền thì em ghi mã chương là 754 và Mã tiểu mục là 2864 đúng không ạ?

B

bupbecotich

Trung cấp
Công ty mình vừa thành lập và mở văn phòng đại diện cùng tỉnh có mã số thuế ( 57xxxxxxxx-001). cho mình hỏi kê khai thuế môn bài mình kê khai theo mst công ty hay mst văn phòng đại diện ạ? mình điền mục người nộp thuế hay đơn vị trực thuộc hạch toán phụ thuộc cùng địa phương ạ? hay là cả 2 đều phải nộp thuế môn bài ạ
( ai có hình kê khai sẵn cho mình xin để làm theo ạ? Thanks!

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Sao Văn phòng đại diện bên bạn lại nộp thuế môn bài bạn? Văn phòng đại diện theo quy định của Luật doanh nghiệp là chỉ thực hiện quảng bá hình ảnh, tiếp thị mà ko có hoạt động sản xuất, kinh doanh nên làm sao phải nộp thuế môn bài bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA