Mua hóa đơn nhân công của cơ quan thuế

• Thread starter fighting
  • Ngày gửi
F

fighting

Trung cấp
8/10/10
96
7
8
phu tho
Dear ACE, bên mình có thuê khoán nhân công bên ngoài với một người làm đại diện cho nhóm, mình có nghe nói bên thuế bán hóa đơn nhân công trong trường hợp này cho cá nhân. Mọi người ai đã từng mua hóa đơn của CCT có thể hướng dẫn mình thủ tục mua hóa đơn được không và giá trị hợp đồng giao khoán từ bao nhiêu tiền trở lên thì được mua hóa đơn ạ? Mọi người ai biết chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

fighting

Trung cấp
8/10/10
96
7
8
phu tho
Không ai làm trong lĩnh vực này ạ? Giúp mình với

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Dear ACE, bên mình có thuê khoán nhân công bên ngoài với một người làm đại diện cho nhóm, mình có nghe nói bên thuế bán hóa đơn nhân công trong trường hợp này cho cá nhân. Mọi người ai đã từng mua hóa đơn của CCT có thể hướng dẫn mình thủ tục mua hóa đơn được không và giá trị hợp đồng giao khoán từ bao nhiêu tiền trở lên thì được mua hóa đơn ạ? Mọi người ai biết chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn.
Nếu muốn có hóa đơn thì phải làm hợp đồng cung ứng dịch vụ (là hợp đồng kinh tế để cung cấp dịch vụ nào đó), thuê nhân công (hợp đồng lao động) thì không thể có hóa đơn được; chỉ cần khầu trừ 10% thuế TNCN khi chi trả từ 2 triệu trở lên (kèm hợp đồng lao đông dưới 3 tháng hoặc không ký hợp động lao động).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA