Thay đổi địa chỉ kinh doanh với mã số thuế nhà thầu

• Thread starter pinkame
  • Ngày gửi
P

pinkame

Trung cấp
26/4/10
54
0
6
35
hà nội
Cả nhà cho mình hỏi với.

Bên mình thay đổi địa chỉ đăng ký kinh doanh từ Cầu Giấy về Thanh Xuân.
Cả nhà cho mình hỏi vậy mình có phải nộp mẫu 08 để thay đổi địa chỉ đối với mã số thuế nhà thầu công ty mình đã mở khi còn ở Cầu Giấy không? ( Nếu phải nộp thì mình nộp ở cục thuế Hà Nội - Nguyên Hồng hay là nộp nó ở Quận Thanh Xuân)
Bên mình đã hoàn thành xong thu tục đăng ký thay đổi từ tháng 06/2017 giờ mình đi nộp thì có bị phạt gì không?

Cả nhà ai biết thì hướng dẫn mình với nhé.

Cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Cả nhà cho mình hỏi với.

Cả nhà cho mình hỏi vậy mình có phải nộp mẫu 08 để thay đổi địa chỉ đối với mã số thuế nhà thầu công ty mình đã mở khi còn ở Cầu Giấy không? ( Nếu phải nộp thì mình nộp ở cục thuế Hà Nội - Nguyên Hồng hay là nộp nó ở Quận Thanh Xuân)
Bên mình đã hoàn thành xong thu tục đăng ký thay đổi từ tháng 06/2017 giờ mình đi nộp thì có bị phạt gì không?

Cảm ơn mọi người.
Bạn phải làm hồ sơ chốt thuế chuyển quận, chốt thì chốt ở Cầu giấy, có mẫu 09 rồi thì làm với sở, sau đó mới tính đến Thanh Xuân.
Chẳng liên quan gì Cục thuế HN cả, trừ khi cơ quan quản lý thuế của bạn đăng ký hiện tại là Cục thuế HN nhé

P

pinkame

Trung cấp
26/4/10
54
0
6
35
hà nội
Bạn phải làm hồ sơ chốt thuế chuyển quận, chốt thì chốt ở Cầu giấy, có mẫu 09 rồi thì làm với sở, sau đó mới tính đến Thanh Xuân.
Chẳng liên quan gì Cục thuế HN cả, trừ khi cơ quan quản lý thuế của bạn đăng ký hiện tại là Cục thuế HN nhé
Cảm ơn bạn. Nhưng mình muốn hỏi liên quan đến mã số thuế nhà thầu cơ. Bởi vì trước đây khi mở mã số thuế nhà thầu mình phải mở ở Cục thuế Hà Nội.
Còn mã số thuế chính của công ty thì bên mình đã hoàn thiện xong hết thủ tục rồi.

D

duyenict

Sơ cấp
5/8/17
20
2
3
29
Cảm ơn bạn. Nhưng mình muốn hỏi liên quan đến mã số thuế nhà thầu cơ. Bởi vì trước đây khi mở mã số thuế nhà thầu mình phải mở ở Cục thuế Hà Nội.
Còn mã số thuế chính của công ty thì bên mình đã hoàn thiện xong hết thủ tục rồi.
bạn ơi mình cũng đang vướng mắc như ban
Cả nhà cho mình hỏi với.

Cảm ơn mọi người.
Bạn ơi mình cũng đang làm thủ tục giống bạn . Bạn tư vấn giúp mình với, với cho mình hỏi tra mã nhà thầu đó ở đâu vậy ạ? Mình làm giúp cty khác, giờ cty đó còn mỗi giám đốc thì ko biết gì cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA