Bắt đầu làm kế toán, nên chọn mảng kế toán nào làm trước

• Thread starter TRANG ĐOÀN 1933333
  • Ngày gửi
T

TRANG ĐOÀN 1933333

Guest
8/9/17
1
0
1
30
Chào các anh chị!
Tình hình là e may mắn được sếp tạo điều kiện sắp tới tham gia vào kế toán ( em học chuyên nghành kế toán nhưng trước h chỉ làm nội bộ đơn giản ko có nhiều chuyên môn )
Hien tại công ty đang có 1 chị đang làm kế toán tổng hợp nên sếp báo cho e chọn nhưng mảng mà e muốn làm, nếu ko biết có thể học hỏi, nên hiện e đang ko biết nên chọn mảng nào và bắt đầu từ đâu nên nhờ các anh chị tư vấn giúp em ạ!
Em cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chào các anh chị!
Tình hình là e may mắn được sếp tạo điều kiện sắp tới tham gia vào kế toán ( em học chuyên nghành kế toán nhưng trước h chỉ làm nội bộ đơn giản ko có nhiều chuyên môn )
Hien tại công ty đang có 1 chị đang làm kế toán tổng hợp nên sếp báo cho e chọn nhưng mảng mà e muốn làm, nếu ko biết có thể học hỏi, nên hiện e đang ko biết nên chọn mảng nào và bắt đầu từ đâu nên nhờ các anh chị tư vấn giúp em ạ!
Em cảm ơn!!!
nên bắt đầu từ mảng thanh toán với khách hàng (cả mua và bán); nhập xuất tồn hàng hóa nguyên vật liệu

N

nguyentechcombank91

Guest
2/11/16
5
2
1
33
Em cần nắm chắc kiến thức về nguyên lý kế toán, năm chắc cái này rồi thì em vào phần hành nào trước cũng được. Không nắm chắc thì có cho em làm, em cũng khó hiểu bản chất và tổng hợp hệ thống, sẽ không hiệu quả đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA