Mỗi tuần một chuyên đề

HỎI VỀ CÔNG THỨC TRONG EXCEL

• Thread starter nhockiu
  • Ngày gửi
N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Các anh chị cho e hỏi chút: nên dùng công thức nào để biết được trong 1 ngày loại xe 01 có bao nhiêu người chạy và hiển thị tên người chạy đó ra. e có kèm theo file , cả nhà ai biết giúp e với ạ.

Đính kèm

• câu hỏi.xlsx
    10 KB · Lượt xem: 201
Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Các anh chị cho e hỏi chút: nên dùng công thức nào để biết được trong 1 ngày loại xe 01 có bao nhiêu người chạy và hiển thị tên người chạy đó ra. e có kèm theo file , cả nhà ai biết giúp e với ạ.
Bạn xem thử File mình gửi OK chưa nhé, có số người chạy và tên cụ thể luôn.
Bạn vào Link bên dưới để tải nhé, do File có Macro nên Forum không cho đính kèm trực tiếp.
Link Tải File

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Bạn xem thử File mình gửi OK chưa nhé, có số người chạy và tên cụ thể luôn.
Bạn vào Link bên dưới để tải nhé, do File có Macro nên Forum không cho đính kèm trực tiếp.
Link Tải File
Cảm ơn bạn nhiều nhé. nhưng m thấy công thức của bạn thì ngày 1/12 thì đúng nhưng từ ngày 2/12 thì " số người chạy" lại bị sai cơ

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Cảm ơn bạn nhiều nhé. nhưng m thấy công thức của bạn thì ngày 1/12 thì đúng nhưng từ ngày 2/12 thì " số người chạy" lại bị sai cơ
Dùng Pivot xem sao.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Ngày 2/12 1 người chạy là Mai là đúng rồi mà nghỉ

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Ngày 2/12 1 người chạy là Mai là đúng rồi mà nghỉ
À tại vì ở phần công thức của bạn lại hiển thị là: Số người chạy là 2 tên người chạy là Mai"
hj

L

langtuvn

Guest
20/3/08
2
0
1
41
H2C
Em không đủ quyền đề viết bài mới (New Post, New thread)...
Em xin được hỏi các anh chị ở đây là thế này....

Em có 1 file excel. Giờ mọi người nhập thông tin ở sheet Bảng kê, nó sẽ đưa thông tin ra bảng mẫu để in ra.
Nhưng giờ em muốn là. Khi người sử dụng mở bảng Mẫu để in ra, thì nó sẽ đưa dữ liệu vào 1 bảng khác thứ 3, bảng thứ 3 này là báo cáo. Chỉ hiễn thị TT, Họ tên người in, ngày in, số tiền.
Nếu chưa sửa ở sheet Bảng kê, sang bảng mẫu để in thì không insert vào Báo cáo. Chỉ khi mọi thứ thay đổi, sang mẫu in ra thì mới thêm vào Báo cáo để biết răng, ngày hôm nay có ai sưa, in mẫu hay không.
Với nữa là cái Sheet báo cáo thì không thể sửa, xóa, mà chỉ lấy dữ liệu khi bên sheet Bảng kê nhập đủ thông ti, và bảng mẫu được chọn (Active) và in ra.
Xin các anh chị cao thủ chỉ dùm và cho em một hướng đi! Em xin cảm ơn!

Đính kèm

• IN HOA DON.xls
    45 KB · Lượt xem: 73
V

Vương Lan Anh

Sơ cấp
20/11/17
1
0
1
28
Đây cũng là topic em đang quan tâm, hi vọng sẽ tìm được câu trả lời hay từ các cao thủ excel.hihi

C

cctdung

Sơ cấp
22/2/10
3
0
1
binh thuan

dùng pivotable bạn nhé sẽ cho ra kết quả
Row LabelsSum of Lốt xe chạy
12/1/20174
Hoàng1
Huy1
Mạnh1
Thủy1
12/2/20175
Mai5
12/3/20174
Dừa2
Nam2