Mỗi tuần một chuyên đề

Hạch toán tiền giải phóng mặt bằng và đầu tư cơ sở hạ tầng

• Thread starter Nguyễn Nga - hh
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Nga - hh

Sơ cấp
20/12/17
3
0
1
38
Chào các bạn
Mình chưa có kinh nghiệm làm phần này, mong các bạn chỉ giúp: Cty mình mới thành lập và đang trong quá trình xây dựng cơ bản. Bên Ban quản lý có thông báo nộp tiền giải phóng mặt bằng và đầu tư cơ sở hạ tầng và bên mình đã nộp, vậy hạch toán 2 mục này như thế nào ạ? Riêng tiền giải phóng mặt bằng sẽ được hoàn lại ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Chào các bạn
Mình chưa có kinh nghiệm làm phần này, mong các bạn chỉ giúp: Cty mình mới thành lập và đang trong quá trình xây dựng cơ bản. Bên Ban quản lý có thông báo nộp tiền giải phóng mặt bằng và đầu tư cơ sở hạ tầng và bên mình đã nộp, vậy hạch toán 2 mục này như thế nào ạ? Riêng tiền giải phóng mặt bằng sẽ được hoàn lại ạ

Bạn xem trong DA Đầu tư - XD có Dự toán chi phí cho từng C.trình , hạng mục ... Tất cả các chi phí trong đó khi phát sinh tập hợp vào 241 ..

N

Nguyễn Nga - hh

Sơ cấp
20/12/17
3
0
1
38
Bạn xem trong DA Đầu tư - XD có Dự toán chi phí cho từng C.trình , hạng mục ... Tất cả các chi phí trong đó khi phát sinh tập hợp vào 241 ..
Nghĩa là mình tập hợp vào 2412 hả bạn? nhưng chi phí giải phóng mình sẽ được hoàn lại mà

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Nghĩa là mình tập hợp vào 2412 hả bạn? nhưng chi phí giải phóng mình sẽ được hoàn lại mà

Những cái gì trong DT không có mà DN phải ứng ra trước thì HT vào TK khác cho phù hợp . Như bạn nói : (..chi phí giải phóng mình sẽ được hoàn lại..) thì HT vào TK phải thu khi nào họ trả TK này sẽ Tất toán. !!

N

Nguyễn Nga - hh

Sơ cấp
20/12/17
3
0
1
38
Mình đang đưa luôn vào TK242 và phân bổ dần, ko biết có ổn ko

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Mình đang đưa luôn vào TK242 và phân bổ dần, ko biết có ổn ko
Trường hợp bạn : (..chi phí giải phóng mình sẽ được hoàn lại...) mà HT vào TK 242 để phân bổ là không đúng đâu .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA