HÓA ĐƠN

• Thread starter hang vuong
  • Ngày gửi
H

hang vuong

Sơ cấp
27/12/14
49
0
6
29
Mọi người ơi,
Anh chị có ai giúp em giải đáp vấn đề này không ak, bên em là công ty về lĩnh vực bán vé máy bay, lúc trước bên em là khách lẻ mua vé máy bay của hãng VIETJET, còn bây giờ bên em thành đại lý cấp 1 của VIETJET, nên họ đưa cho công ty em thông báo ủy nhiệm xuất hóa đơn và biên bản ủy nhiệm xuất hóa đơn để nộp cho chi cục thuế ở bên em, sau khi nộp xong thì em nhận được cuộc gọi từ thuế kêu lên kiểm tra hóa đơn đầu đầu vào đầu ra nhưng lại không có công văn hay giấy tờ gì để mời, nên giờ em cũng hoang mang không biết lên thuế để kiểm tra gì, anh chị có ai trong trường hợp giống em thì giải thích giúp em với, tại em cũng sợ,,, mấy trường hợp lừa đảo á.
Xin cảm ơn ak và mong mọi người tư vấn giúp em .

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Thường thì mỗi cty sẽ có phụ trách thuế riêng, Nếu bạn không biết phụ trách thuế bên bạn thì cứ lên thẳng trụ sở của thuế mà gặp, Nếu là cán bộ thuế thật họ sẽ gặp bạn ở văn phòng luôn, họ không hẹn chỗ khác đâu, mất công lên 1 lần hỏi họ coi cần gì để mình mang lên lấy lý do là nghe qua điện thoại không rõ lắm........... lừa đảo hay không biết ngay, không phải lo với cả việc cán bộ thuế gọi DN mang hóa đơn lên để kiểm tra bây giờ nó cũng diễn ra nhiều
Trừ khi bạn được mời mua sách hay đại loại gì liên quan đến tiền thì mới lừa đảo chắc chắn á
Mà tết nhất đến nơi rồi đâm ra các bác thuế cũng hay quan tâm Doanh nghiệp ý mà @@

H

hang vuong

Sơ cấp
27/12/14
49
0
6
29
Thanks bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA