Hạch toán chi phí thuê, mua server

• Thread starter springxing
  • Ngày gửi
S

springxing

Sơ cấp
26/7/17
34
1
8
33
Chào các anh chị,
Cong ty em cung câp các dịch vụ giá trị gia tăng (dịch vụ viễn thông ) liên kết với các nhà mạng. Trong đó bên em làm các nội dung giải trí như ca hát, game, tử vi số... và cần có hệ thống server để tải các nội dung đó lên. Bên em có mua server và hàng tháng thuê chỗ đặt Server đó. Em chưa rõ các chi phí mua và thuê các server này thế nào.
Em cám ơn anh chị trợ giúp ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhhaha

thanhhaha

Cao cấp
8/1/11
325
56
28
33
hanoi
Chào các anh chị,
Cong ty em cung câp các dịch vụ giá trị gia tăng (dịch vụ viễn thông ) liên kết với các nhà mạng. Trong đó bên em làm các nội dung giải trí như ca hát, game, tử vi số... và cần có hệ thống server để tải các nội dung đó lên. Bên em có mua server và hàng tháng thuê chỗ đặt Server đó. Em chưa rõ các chi phí mua và thuê các server này thế nào.
Em cám ơn anh chị trợ giúp ạ.
Ý là bạn hỏi hạch toán như thế nào ah. Nó sẽ là chi phí thuê hàng tháng của bên bạn. giống như bạn đi thuê 1 ngôi nhà vậy.

S

springxing

Sơ cấp
26/7/17
34
1
8
33
Ý là bạn hỏi hạch toán như thế nào ah. Nó sẽ là chi phí thuê hàng tháng của bên bạn. giống như bạn đi thuê 1 ngôi nhà vậy.
Dạ nhưng thuê nhà là chi phí quản lý doanh nghiệp; còn chi phí thuê, mua server này lại tạo lên sản phẩm dịch vụ của bên em, nên nó cấu thành giá vốn ạ? Em đang phân vân không biết hạch toán thế nào cho phù hợp ạ.
Ví dụ như Lương nhân công bên e trực tiếp tạo lên sản phẩm dịch vụ, hạch toán 622/334, sau đó kết chuyển 154/622, khi hoàn thành dịch vụ 632/154.
Anh chị giúp đỡ em ạ,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA