HÓA ĐƠN THƯƠNG MẠI TRONG XUẤT NHẬP KHẨU

• Thread starter thuongdan
  • Ngày gửi
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị).. Dạ anh (chị) cho em hỏi đối với công ty về xuất, nhập khẩu thì sử dụng hóa đơn thương mại.. Vậy hóa đơn thương mại do ai lập ạ và nếu công ty tự lập thì mẫu hóa đơn thương mại này có phải theo quy định biểu mẫu nào nào không ạ,hay công ty tự thiết kế tự lập, tự ký (gửi PDF KH, NCC ký) và tự lưu .. Em cám ơn nhiều ạ.. Chúc cả nhà sức khỏe

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Hóa đơn thương mại tất nhiên là do bên xuất khẩu lập rồi

• Like
Reactions: thuongdan
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Hóa đơn thương mại tất nhiên là do bên xuất khẩu lập rồi
Cám ơn bạn.. Bên mình công ty dịch vụ gia công, sản xuất PM khách hàng và NCC đề là nước ngoài hết nên không qua hải à quan à bạn mà tự làm việc với đối tác KH, NCC nên INVOICE bên mình tự lập rồi gửi file PDF KH ký xong gửi file lại à

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Yes bạn
Để chứng minh là xuất khẩu bạn cần có hợp đồng ( Với nước ngoài), chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt
Là dịch vụ nên không có tờ khai hải quan

T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Yes bạn
Để chứng minh là xuất khẩu bạn cần có hợp đồng ( Với nước ngoài), chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt
Là dịch vụ nên không có tờ khai hải quan
Cám ơn bạn vậy INVOICE (hóa đơn thương mại) công ty mình tự lập vẫn xem là hợp lệ à bạn

T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
ĐÚng bạn ạ :)))0
Cám ơn bạn.. hóa đơn thương mại không cần theo quy chuẩn hay mẫu của nào cả à bạn, công ty tự lập tự ký tự lưu là được à và không có chữ ký khách hàng gì cả à bạn. Vì bên mình INVOICE tự lập tự ký và gừi FILE scan cho KH thôi à

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Cám ơn bạn.. hóa đơn thương mại không cần theo quy chuẩn hay mẫu của nào cả à bạn, công ty tự lập tự ký tự lưu là được à và không có chữ ký khách hàng gì cả à bạn. Vì bên mình INVOICE tự lập tự ký và gừi FILE scan cho KH thôi à
Đúng rồi bạn

• Like
Reactions: thuongdan
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
@Huyền Mia Cám ơn bạn