Trường hợp công ty mua hàng qua kênh Alibaba từ nhà cung cấp nước ngoài, chỉ có chứng từ của Alibaba

• Thread starter LyCamHa
  • Ngày gửi
LyCamHa

LyCamHa

Sơ cấp
24/8/16
20
1
3
32
Dear các anh chị,
Bên em là công ty thương mại, đang xem xét trường hợp mua hàng hóa qua kênh Alibaba từ nhà cung cấp nước ngoài ship về VN. Giấy tờ thu về sẽ là chứng từ Alibiba, ko phải hóa đơn VAT. Thanh toán qua Alibaba thường qua cổng Paypal hoặc TT.
Vậy trong trường hợp này bên em có được tính chi phí ko ạ? Rất mong các anh chị có kinh nghiệm tham vấn giúp ạ.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Dear các anh chị,
Bên em là công ty thương mại, đang xem xét trường hợp mua hàng hóa qua kênh Alibaba từ nhà cung cấp nước ngoài ship về VN. Giấy tờ thu về sẽ là chứng từ Alibiba, ko phải hóa đơn VAT. Thanh toán qua Alibaba thường qua cổng Paypal hoặc TT.
Vậy trong trường hợp này bên em có được tính chi phí ko ạ? Rất mong các anh chị có kinh nghiệm tham vấn giúp ạ.
Mua hàng nước ngoài làm sao có hóa đơn VAT bạn????
Dùng invoice là được rồi
Bạn cứ có hợp đồng, invoice, tờ khai hải quan, chứng từ thanh toán cho bên nhà cc là ok

LyCamHa

LyCamHa

Sơ cấp
24/8/16
20
1
3
32
Mua hàng nước ngoài làm sao có hóa đơn VAT bạn????
Dùng invoice là được rồi
Bạn cứ có hợp đồng, invoice, tờ khai hải quan, chứng từ thanh toán cho bên nhà cc là ok
Thank bạn.
BT bên mình vẫn mua hàng nc ngoài nhưng chưa mua trực tuyến qua Alibaba bao giờ nên ko biết bộ chứng từ ntn. Thành ra lại ko nắm đc là liệu mua qua đó thì có đảm bảo y/c tính chi phí ko?

H

Hồ Văn Hướng

Sơ cấp
22/11/14
19
0
1
33
Bên mình cũng đang tính nhập khẩu vải về, thanh toán bằng visa, master card, hoăc paypal.
Thông thường phải đưa hợp đồng, đi chuyển khoản.
Mấy lô hàng nhỏ mình muốn mua online luôn.
Được đưa vào hợp lệ không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA