KHÔNG CÓ BẢNG CHẤM CÔNG CÓ BỊ LOẠI CHI PHÍ LƯƠNG KHÔNG

• Thread starter thuongdan
  • Ngày gửi
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị).. Dạ anh (chị) cho em hỏi trường hợp công ty em chấm công bằng vân tay tập hợp bảng chấm công ko theo thông thường nên không in được bảng chấm công. Bảng lương vẫn đầy đủ có cột số công để tính lương.. Cho em hỏi trường hợp không có bảng chấm công thì chi phí lương có bị loại không ạ, nếu bị loại thì căn cứ vào đâu mà bị loại. Em cám ơn cả nhà nhiều ạ.

• Like
Reactions: phantuannam
Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
+ Theo kiến thức hạn hẹp của mình thì Vân tay , thẻ từ ...thường có 1 tool quản lý, đều xuất excel và in ra nhé, ko tin hỏi cái đứa bán ấy :D:D
+ Chưa thấy quy định chi tiết phải có bảng chấm công hay ko, nhưng có quy định phải có "chứng từ thanh toán hợp lệ". Và mình được hướng dẫn thế này: "Bảng chấm công là cơ sở để có bảng lương, bảng lương là cơ sở để ra phiếu thanh toán lương. tụi nó có liên quan với nhau. đồng chí không chấm sao tớ biết đồng chí chi lương có đúng không" :D:D
=> Bắt buộc có
Thực tế mình làm Không phải DN nào cũng bị bắt bẻ vụ bảng chấm công, nhất là mấy cty chỉ có vài người. Tuy nhiên việc chấm công là việc hầu như cty nào cũng làm ( thậm chí ko chấm nhưng...vẫn có bảng chấm công ). và nó là cơ sở cho bảng lương, phiếu chi lương => cho nên cứ bổ sung cho chắc, chả mất gì

T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em cám ơn ạ

B

binhnd84

Sơ cấp