Cty kinh doanh vận chuyển khách Du lịch bằng ô tô cần điều kiện nào để xuất HĐ GTGT

• Thread starter Ng.Thanh
  • Ngày gửi
Ng.Thanh

Ng.Thanh

Sơ cấp
21/2/19
2
0
1
Các Anh/chị/em trong hội kế toán giúp mình một vấn đề như sau với:
Cty mình kinh doanh về xe máy và phụ tùng xe máy , nhưng mua thêm 2 oto khách để kinh doanh thêm vận tải hành khách du lịch và đã làm đăng ký trên Giấy Phép Đăng Ký Kinh Doanh mục kinh doanh vận tải khách du lịch bằng oto. Nhưng do quy định của Sở giao thông vận tải ở Tỉnh là số lượng xe của cty mình ko đủ điều kiện để cấp Biển hiệu xe Du lịch ( hay gọi là Phù hiệu xe du lịch). Nên mình đã đưa 2 xe khách trên vào Cty vận tải khác , không phải góp TSCĐ mà chỉ nhờ bên đó họ làm giúp để được cấp Phù hiệu xe Du lịch cho 2 xe của cty mình mang tên Cty vận tải của họ.( mình chịu chi phí và có % cho họ).
Vậy cho mình hỏi là Cty mình có được phép xuất hóa đơn GTGT cho khách du lịch cần lấy hóa đơn không?
Nếu Cty mình xuất hóa đơn GTGT về doanh thu xe du lịch , khi kiểm tra cơ quan Thuế có quyền xử phạt số doanh thu này không?( nếu số doanh thu này mình kê khai và nộp thuế đầy đủ)
Có Anh/chị/em nào biết có văn bản nào quy định rõ về vấn đề này chỉ giúp mình với.
Mình xin cám ơn.... và rất mong Anh/chị /em trong hội kế toán trả lời giúp mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ng.Thanh

Ng.Thanh

Sơ cấp
21/2/19
2
0
1
Có Anh/chị nào rõ về vấn đề này trả lời giúp em với. Vì nhiều khách ở khối cơ quan, đoàn thể, cần lấy hóa đơn. Giúp em gấp gấp với ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA