Đăng ký mã số thuế cá nhân trên trang thuedientu

• Thread starter tamnt07
  • Ngày gửi
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Từ ngày 25/11/2019 khi muốn đăng ký mã số thuế cá nhân qua mạng thì sẽ làm thủ tục trên trang https://thuedientu.gdt.gov.vn/
Mình đã làm và gửi được qua mạng, đã nhận được thông báo qua email với nội dung là đã tiếp nhận và có ghi rõ:
"Trường hợp qua kiểm tra hồ sơ không đầy đủ theo quy định cơ quan thuế sẽ trả Thông báo nêu rõ lý do không chấp nhận hồ sơ và hướng dẫn hoàn thiện hồ sơ cho người nộp thuế trong thời hạn 02 (hai) ngày làm việc kể từ ngày cơ quan thuế tiếp nhận hồ sơ ghi trên thông báo này.
Trường hợp qua kiểm tra hồ sơ đầy đủ theo quy định: Cơ quan thuế sẽ trả Thông báo danh sách mã số thuế của cá nhân đăng ký thuế qua cơ quan chi trả thu nhập mẫu 14-MST hoặc Thông báo về việc <không cấp MST cho <cá nhân/người phụ thuộc> đăng ký thuế qua cơ quan chi trả thu nhập>/<không cập nhật thông tin ĐKT thay đổi cho <cá nhân/người phụ thuộc> đăng ký qua cơ quan chi trả thu nhập> mẫu 01-3/TB-TĐT vào thư điện tử của người nộp thuế trong thời hạn 03 (ba) ngày làm việc kể từ ngày cơ quan thuế tiếp nhận hồ sơ ghi trên thông báo này."

Nhưng mà đã quá thời hạn trên chẳng thấy thông báo không chấp nhận hay thông báo danh sách mst hay không cấp mst... hichic...
Có bạn nào gặp trường hợp này chưa?

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
bạn vào nơi đã nộp file rồi tra cứu, tải file ấy về sẽ có kết quả trong file nhé.
good luck!

• Like
Reactions: tamnt07
H

huektdu

Sơ cấp
@The Hoang ơi cho em hỏi em tải kết quả về và báo lỗi: Thông tin CT10_MA không có trong danh mục hệ thống TMS. Đề nghị NNT kê khai đầy đủ thông tin CT10_MA theo đúng thông tin trên giấy tờ của NNT và nộp lại hồ sơ cho CQT. Nhưng em không hiểu là lỗi gì và phải xử lý thế nào ạ. Mong anh giúp đỡ , em cảm ơn ạ!

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Mình vao trang nhantokhai.gdt.gov rồi khai trực tuyến luôn. Sáng hôm sau tra cứu thử thì thấy đã cấp mã.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Bên mình cũng đang bị báo lỗi "Thông tin CT10_MA không có trong danh mục hệ thống TMS. Đề nghị NNT kê khai đầy đủ thông tin CT10_MA theo đúng thông tin trên giấy tờ của NNT và nộp lại hồ sơ cho CQT"
Có ai khắc phục được lỗi này chưa ạ?

A

anhduongbaby

Sơ cấp
16/8/19
15
1
3
28
bạn gọi ra thuế hoặc ra trực tiếp nộp bản cứng, như mh mang bản cứng ra nộp họ ms duyệt ý

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Cho mình hỏi những năm trước nhân viên bên mình nộp mà không có MST giờ mình đăng kí được không ạ ?

Châu Nguyễn24

Châu Nguyễn24

Trung cấp
10/12/18
151
25
18
31
,

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA