(Xin giúp đỡ) Tra cứu kết quả của hồ sơ xin cấp giấy xác nhận miễn đồng chi trả trong năm

• Thread starter Mylan90
  • Ngày gửi
Mylan90

Mylan90

Sơ cấp
8/5/20
19
6
3
Hồ chí Minh
Mọi người giúp mình trường hợp của mình với! Mình đã nộp hồ sơ xin cấp giấy miễn đồng chi trả trong năm của BHYT ngày 26/03/2020 và đã có giấy hẹn kết quả là ngày 20/04/2020. Đến hôm nay là 41 ngày từ ngày mình nộp hồ sơ mà BHXH chưa trả kết quả cho mình. Đợt mình có hỏi lần 1 thì họ nói là hồ sơ đã được chuyển đi để xin giấy giám định của bác sĩ điều trị rồi, do dịch bệnh nên hồ sơ đi chậm; xong hôm qua mình lên lần nữa để hỏi thì họ thì ban đầu họ nói với mình là đang làm mẫu C78 Bảng thanh toán trực tiếp chi phí khám chữa bệnh bảo hiểm y tế và kêu mình về khi nào có kết quả sẽ gọi.
Ai có biết gì về quy trình cấp giấy này hay tra được giúp hồ sơ của mình thì giúp mình với ạ! Nếu chưa có kết quả hay hồ sơ của mình chưa đầy đủ thì sao lúc đầu họ nhận hồ sơ họ không nói để mình bổ sung? Mình hỏi thì nói hồ sơ đã đi là đã đầy đủ rồi? Mọi người cùng thời điểm với mình xin giấy này và đã được trả kết quả trong tháng 4 rồi và không ai bị vướng mắc về vấn đề này cả. Họ còn nói với mình là nhà nước mà trong khi chính họ đang làm cho bộ máy nhà nước và là người xử lý hồ sơ của mình nữa.

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA