Kế toán sx điện năng lượng mặt trời

• Thread starter Nhungdp2
  • Ngày gửi
N

Nhungdp2

Sơ cấp
12/11/20
3
0
1
37
Nhà mình ơi cho em hỏi công ty em làm về lĩnh vực SX điện năng lượng mặt trời, thuê mặt bằng mái ở 3 địa điểm khác nhau sau đó mua pin, inverter, sắt về làm khung đỡ tấm pin....sau đó bán điện cho công ty điện lực vậy em nên xác định phương pháp tính giá thành nào và pin sau khi mua về có được cho vào TSCĐ ko và số lượng pin còn dư chưa lắp đặt (sau này có thể bán lại hoặc để lắp đặt sau), sắt sau khi gia công thành khung đỡ thì có được hạch toán vào TSCĐ để khấu hao dần ko ạ? bạn nào làm về mảng này rồi tư vấn giúp mình mới ạ. Cảm ơn nhiều nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PhuocNguyen92

Sơ cấp
5/3/21
1
0
1
31
Nhà mình ơi cho em hỏi công ty em làm về lĩnh vực SX điện năng lượng mặt trời, thuê mặt bằng mái ở 3 địa điểm khác nhau sau đó mua pin, inverter, sắt về làm khung đỡ tấm pin....sau đó bán điện cho công ty điện lực vậy em nên xác định phương pháp tính giá thành nào và pin sau khi mua về có được cho vào TSCĐ ko và số lượng pin còn dư chưa lắp đặt (sau này có thể bán lại hoặc để lắp đặt sau), sắt sau khi gia công thành khung đỡ thì có được hạch toán vào TSCĐ để khấu hao dần ko ạ? bạn nào làm về mảng này rồi tư vấn giúp mình mới ạ. Cảm ơn nhiều nhiều
Da, chị đã làm ổn phần này chưa vậy chị, nếu rồi, chị chia sẽ cho e biết với nhé!!! em cám ơn nhiều ah!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA